Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คลาสเรียนจากรีเบคก้า # 3 Polite English - How to give advice{แตกประเด็นจาก K12632851} ติดต่อทีมงาน

Polite English - How to give advice

สวัสดีจ้า คลิปนี้ก็สั้นๆ และรีเบคก้าก็แนะนำวิธีแนะนำค่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า
มีแบบฝึกหัดระหว่างบท นิดหน่อย และท้ายบทเช่นเคย
ง่ายๆค่ะ ง่ายมากเลยค่ะ
ก็ลองเรียนและจำแพทเทิร์นนี้ไปพูด ไปใช้ดูนะคะ
โชคดีจ้า

กระทู้ย้อนหลัง คลิกอมยิ้ม หรือ หิ่นหิ่น  คลิกที่นี่ค่ะ

ท้ายสุด มี คลิป บริทนีย์ เรียน/เต้น
Gangnam
ในรายการดิ เอเลน โชว์ ค่ะ
 เพิ่งโพส 3 วัน วิว 8 ล กว่าแล้วค่ะ
(ไม่ค่อยเกี่ยวกับที่เรียนไง แต่ดูบริทเต้นแล้วก็น่ารักดี ฮ่าฮ่าฮ่า)

Polite English - How to give advice

129 views

Published on Sep 13, 2012 by

Giving advice diplomatically is an art!

In this lesson, you'll learn to use a key expression

for making suggestions and recommendations

to family, friends, and colleagues.

The right way will earn you respect.

The wrong way could cost you a relationship -- or your job!

Take the quiz:

http://www.engvid.com/polite-english-giving-advice/

แก้ไขเมื่อ 14 ก.ย. 55 09:35:47

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 55 08:37:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com