Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยตรวจessayและแนะนำการเขียนหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

จะไปสอบแลกเปลี่ยนระยะสั้นวันเสาร์นี้แล้วค่ะ มีการสอบเขียนessayด้วย
ไม่รู้ว่่าจะได้หัวข้ออะไร เลยลองฝึกเขียนมา

The reasons that I attend test for this scholarship because I would like to braoding my knowledge and to improving my english skills.
In the time for 3-5 weeks that I stay in the country, I will take adventage and spend the most value time there.
I love to meet new people and to meet new friends. But I sometimes shy to speak english because it's not my native language. I think, if I have more practicing . It's going to be better and more fluent in english.

พี่ๆน้าๆอาๆ ช่วยแก้ให้ถูกต้องหน่อยนะคะ
ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม หรือควรจะเขียน ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

การไปแลกเปลี่ยนตปท.ระยะสั้น เขาจะกำหนดหัวข้อประมาณไหน ใครพอทราบ อยากไปลองฝึกเขียนค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : DollyBoots
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 55 19:21:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com