Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำการพัฒนาภาษาอังกฤษสำหรับการทำงานหน่อยคะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ทำงานมาได้ 1 ปีแล้ว แล้วเพิ่งคิดจะพัฒนาภาษาอังกฤษ
คือตอนนี้ได้แบบแกรมม่าพื้นฐานค่ะ  การใช้tense
คำศัพท์ก็ได้คำง่ายๆ  ด้านอื่นก็ไม่ค่อยได้ค่ะ
แต่ถ้าพูดก็กล้าที่จะพูดผิด

ทีนี้ปัญหาคือไม่รู้จะวางแผนอย่างไง
ให้ภาษาอังกฤษไปถึงขั้นที่จะใช้สื่อสารในการทำงานได้

ขอคำแนะนำค่ะ ควรอ่านหนังสือประเภทไหน
ฟังเพลง ดูหนัง youtube หรือลงเรียนคอร์สไหนดี

ปล.ควรฝึกด้านไหนก่อนคะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : tippalm
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 55 23:09:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com