Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนแก้ประโยคให้หน่อยค่ะ ไม่มั่นใจว่าที่เขียนมาถูกหรือเปล่า ขอบคุณค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนช่วยแก้ประโยคให้หน่อยนะค่ะ ทำส่งอาจารย์แล้วไม่มั่นใจเท่าไหร่เลย
ช่วยแก้ให้ประโยคดูสมบูรณ์ขึ้นหน่อยนะค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
ขอบคุณมากเลยนะค่ะ

Doing the part-time job will decrease their family expense
ทำงานพาทไทม์ช่วยลดค่าใช้จ่ายในครอบครัว

Student who do the part-time job are spending time useful
ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์?

They will get the experience from working
ได้รับประสบการณ์จากการทำงาน

They can solve the problems wisely
สามารถแก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้

They will have more discipline and tolerance
มีความเป็นระเบียบและอดทน

Part-time job will open their new vision
เปิดโลกทัศน์ใหม่ๆ

They will have more communication skill
มีทักษะการสื่อสารมากขึ้น

When they graduated and find some job. They will more chance to
get a job than other people.
เมื่อเรียนจบแล้ว มีโอกาสได้งานมากกว่าคนอื่น

They will learn more about vocational work.
ได้เรียนรู้วิชาวีพ

They can face with the obstacles and survive in the real life.
สามารถเผชิญหน้ากับอุปสรรคและเอาตัวรอดได้

Save their own money for something necessary.
มีเงินเก็บไว้ใช้ยามจำเป็น

They will get a social security.
จะได้รับประกันสังคม

ขอบคุณมากนะค่ะ ขอบคุณจริงจริงค่ะ

จากคุณ : ZaRa-BaRBiE
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 55 10:47:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com