Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำคลิปมิสเตอร์ดันแคน และคลิปครูฝรั่งเว็บอิงวิด แบบมีซับไตเติ้ลภาษาไทย ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ วันนี้มีอะไรมาแนะนำค่ะ

เป็น

1. คลิปซีรีส์ มิสเตอร์ดันแคน
2. คลิปครูจากอิงวิด

แบบมีซับไตเติ้ลภาษาไทยค่ะ

คือทั้งหมดเราเคยแปลไว้แล้วในกระทู้เรียนภาษาอังกฤษเบื้องต้นง่ายๆจากยูทูป
 และแปลไว้ในกระทู้ย่อย ทีนี้ เราเห็นว่าเว็บอมาร่า มีให้ใส่ซับได้ เราก็ลองทำดูค่ะ

ก็จะทยอยๆ แปลซับลงและอัพเดทเรื่อยๆค่ะ

ยังไงก็ติ - ชม ได้ค่ะ

ปัญหาคือ

- คนไม่ค่อยรู้(โดยเฉพาะ นักเรียน หรือเด็กๆ)
ว่าคลิปเหล่านี้ มีซับไทยด้วย เพราะมันไม่ได้อยู่ในยูทูป
ยังไงก็ฝากแชร์หน่อยนะคะ

- เราไม่รู้ว่าจะทำให้มันอยู่บนยูทูปได้ยังไง ถ้าใครรู้ก็ช่วยบอกด้วยค่ะ
(อาจจะไปตั้งถามห้องหว้ากอ หรือห้องที่เชี่ยวชาญคอมพิวเตอร์
(ไม่รู้ว่าห้องอะไร แหะๆ ปกติเล่นอยู่ไม่กี่ห้อง))
ตอนแรกคิดว่าจะแปลงเป็นเอ็มพี 4 และโหลดมาเก็บไว้ในคอมก่อนได้
แต่เรายังไม่เห็นเลย ไม่รู้เว็บอมาร่าให้โหลดได้รึเปล่า
แต่คนดูสามารถดาวน์โหลดซับไตเติ้ลได้ค่ะ

ก็ลองมาดูกัน

ส่วนกระทู้ปกติ ก็จะทยอยทำลงเรื่อยๆ เหมือนเดิมจ้า

กระทู้ย้อนหลัง คลิกอมยิ้ม

หรือ หนอน อื่นๆ คลิกดูในเฟซค่ะ

แก้ไขเมื่อ 28 ก.ย. 55 04:56:14

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 55 04:54:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com