Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

English # 7 ติดต่อทีมงาน

Monday, October 1, 2012
[วันศุกร์นี้ผมจะไม่ว่าง พบกันในวันจันทร์ที่ 8 ตุลาคมเลยนะครับ]
สวัสดีครับคุณผู้อ่าน กระทู้ Style เรียนเข้มแบบInter แรงแต่จริงใจครับ
ว่ากันตามเนื้อผ้า
วันนี้เป็นอาทิตย์ที่ 40
1 ปีมี 52 อาทิตย์
วันนี้เหลืออีก 12 อาทิตย์เต็มๆ หรือ 3 เดือนเต็ม
ผมตั้งเป้าหมายไว้ว่า หลังปีใหม่ มกราคม 2556 คุณต้องสำรวจตัวเองแล้วว่า 4 เดือนที่ผ่านมา ภาษาของคุณเป็นอย่างไรบ้าง ผมเองก็จะต้อง assess/evaluate ตัวเองเช่นกัน
But I am going to stick to my gun. Stand firm when it comes to quality.
ถ้าอ่านเฉยๆ จะไม่ได้ผลนะครับ
“เรียนเข้มแบบInter แรงแต่จริงใจ”
จะไม่เขียนว่ามันยาก มันง่าย
เป้าหมายคือ เรียนแล้วต้องพูดได้ดี สื่อสารได้ตลอดรอดฝั่ง
แค่นี้ก็ยากแล้วครับ
จะไม่โกหกคุณ ไม่หนีความจริง
ผมเชื่อ Practice makes perfect.
คุณมีสิทธิที่เชื่อหรือไม่เชื่อ
ผมจะไม่พยายามที่จะโน้มน้าวคุณ
เพราะผมไม่มี Hidden agenda
…………………………………………………………………

จากคุณ : tonmelb
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 55 21:01:45 A:171.7.123.178 X: TicketID:054700

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com