Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากพัฒนาตัวเอง ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผมเรียนอยู่ มหาลัยมีชื่อเสียงแถวพระราม 7 ด้านช่าง ทีีผ่านมาพอเรียนให้ผ่านแค่นั้นเกรดผมเลยไม่ค่อยจะดี ตอนนี้ผมทำงานไปด้วยเรียนไปด้วยเลยกิดฉุกคิดว่าเราต้องเริ่มที่จะพัฒนาตัวเราเองได้แล้ว  โลกเราตอนนี้มันเปลี่ยนแปลงไปทุกวัน ภาษาอังกฤษ ถือเป็นภาษาที่มีความจำเป็นมากขึ้นๆ ทุกที ในอีกไม่กี่ปีก็จะมีการเปิด อาเซียนแล้ว ตอนนี้ความรู้ด้านภาษาที่สองของผมถือว่าห่วยมาก ต้องใช้คำนี้จริงๆ. ทีนี้ผมอยากจะเริ่มล่ะครับ เริ่มต้นจริงจังกับบมันสักที เพราะถ้าพูดอ่านเขียนได้ จะมีแต้มต่อมากว่าเพื่อนรุ่นเดียวกัน รุ่นน้อง และรุ่นพี่ที่จบไปแล้ว ไหนจะต้องแข่งกับ ประเทศเพื่อนบ้านอย่าง สิงค์โปร  ที่เขาใช้ภาษาอังกฤษตั้งแต่เกิด     ตอนนี้เพื่อนๆของผมคือ วันๆเล่นแต่เกมส์ ดื่มเหล้าเบียร์ ยังใช้ชีวิตเฮฮา ผมเลยไม่รู้จะไปปรึกษาใคร เลยอยากจะมาขอคำแนะนำจากพี่ๆในห้องนี้ว่าถ้าผมอยาก
จะพูด อ่าน เขียนภาษาอังกฤษได้ดีมาก ควรเริ่มไงดีครับ.

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำ ครับ

จากคุณ : ไม่เห็นจะโตเลย
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 55 10:22:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com