Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความรักของผมมกับน้องแดง ติดต่อทีมงาน

ไม่มี (1 คน)
  ไม่มี (0 คน)

100.00%
  ไม่มี (1 คน)
 0.00%
  ไม่มี (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 1 คน

ความรักของผมกับแดงนั้นเริ่มขึ้นในปี พ.ศ. ๒๕๒๖ ผมนั้นอยู่ปีสองของวิทยาลัยครูพระนคร(ในสมัยนั้น) ตอนนี้กลายเป็นมหาวิทยาลัยไปซะแล้ว

วันแรกที่ผมเห็นรุ่นน้องคนนี้เข้ามาเป็นน้องใหม่ ในสายตาผมเห็นแล้วบอกกับตัวเองว่ารุ่นน้องคนนี้น่าตาน่ารักจัง สำหรับผมนั้นเห็นหญิงสาวซักคน ขอให้หน้าตาน่าควงออกไปไหนมาไหนได้ไม่อายใครก็เพียงพอแล้ว ไม่หวังอะไรมากหรอกเพราะน่าตาผมน่ะห่วยแตกจะตาย

จำได้อย่างลางๆเลือนเต็มที เพราะช่วงเวลาที่ผมกับแดงได้เจอกันนั้นมันผ่านมาแล้วตั้งสามสิบกว่าปี แต่ที่แน่ๆบรรยากาศของช่วงเวลาเดือนมิถุนายนในพ.ศ.นั้น อากาศช่างเป็นใจให้ผมกับแดงได้พบรักกันก็เหมือนฟ้าลิขิตมาน่ะ

จำได้ค่อนข้างแม่นยำว่าจุดเริ่มต้นของเราทั้งสองเริ่มในช่วงปลายเดือนมิถุนายน พวกเราชาวเอกศิลปศึกษาไปรับน้องกันที่ค่ายมฤคทายวัน ที่ประจวบ

ด้วยความที่จัดเป็นคนเจ้าชู้คนหนึ่งต้องรีบทำคะแนนจีบน้องแดงให้ได้ก่อนคนอื่น เพราะพวกเพื่อนๆผมออีกเป็นขโยงมันเลงรุ่น้องคนนี้กันทั้งนั้น นี่ไม่นับพวกเอกอื่นๆนะ เพราะอย่างที่บอกไปแล้วว่าน้องแดงน่ะน่ารักจะตายถ้าผู้ชายคนไหนเห็นแล้วไม่ชอบผมว่าหมอนั่นต้องตาถั่วแน่ๆ

ในค่ำคืนแรกที่ค่ายทหารแห่งนั้น...
     หลังจากพวกเราทั้งเอกทานอาหารเย็นกันเรียบร้อยแล้วต่างคนต่างแยกย้ายกันไปทำกิจกรรมตามประสาใครประสามัน ส่วนผมนั้นคอยแต่ชะเง้อชะแง้มองหาน้องแดงของผมว่าอยู่แถวไหน
และก็ไปเห็นน้องอยู่แถวๆเรือทานอาหาร ผมก็ทำทีไปแจมกับกลุ่มน้องๆที่เป็นเพื่อนของน้องแดง จนเพื่อนๆของน้องแดงเปิดทางให้(ไม่รู้ว่ารู้กันได้อย่างไร)
     พอใกล้ค่ำฟ้าเริ่มสลัวตอนนั้นบรรยากาศเริ่มเป็นใจเข้าไปอีก เราทั้งสองคนพากันเดินไปที่ใต้ทางเดินของพระตำหนักที่ยื่นออกไปในทะเลแล้วผมกับน้องนั่งลงที่ข้างๆเสาต้นหนึ่ง เรานั่งกันจนเวลาผ่านไปเป็นชั่วโมงๆ จนฟ้าเริ่มมืดลงๆทุกที ผมค่อยๆกระเถิบตัวเข้าไปหาด้านข้างน้องแดง คงเป็นเพราะบรรยากาศที่เป็นใจน้องก็ไม่ได้กระเถิบตัวหนีออกห่าง

จากคุณ : นับ-พา
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 55 08:27:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com