Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครที่ไม่เก่งอังกฤษเลย แต่พยายามสอบ TOEFL หรือ IELTS จนผ่านมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

เราไม่เก่งอังกฤษเลย ทิ้งภาษาอังกฤษมา 4-5 ปีแล้ว มาอยู่ประเทศที่ใช้ภาษาที่ 3 ที่ไม่มีโอกาสได้ใช้ภาษาอังกฤษ ตอนนี้มีฝันอยากไปเรียนยุโรป เลยหันมาเร่งพัฒนาภาษาอังกฤษ เท่าที่หาข้อมูลดู คนที่สอบได้คะแนนสูงๆ ส่วนมากจะมีพื้นฐานมาดีกันทั้งนั้น แล้วคนที่ทิ้งภาษาอังกฤษมานานอย่างเรานี่พอจะมีโอกาสบ้างมั้ยคะ คิดว่าพื้นฐานเราตอนนี้ไม่ถึง 5 IELTS นะคะ

เรามีเวลา 7-8 เดือน ตั้งใจว่าจะทำงานพิเศษเก็บเงินให้ได้สัก 2 หมื่น พอเอาไปเป็นค่าเรียนไอเอลให้ได้สักคอร์สกับค่าสอบสักรอบ เห็นหลายคนไปลงเรียนกันหลายคอร์ส บางคนก็สอบหลายรอบกว่าจะได้คะแนนตามต้องการ แต่เราไม่มีเงินขนาดนั้น ทุกวันนี้เราไม่มีเงินเก็บและไม่ได้ของเงินที่บ้านเลยค่ะ

เราอยากทราบว่ามีใครที่ไม่เก่งอังกฤษจริงๆ แล้วพยายามสอบจนผ่านมั้ยคะ อยากทราบว่าใช้เวลาเท่าไหนถึงพัฒนาจนผ่านได้ค่ะ ได้ไปลงเรียนที่ไหนมั้ย และสอบกี่ครั้งถึงผ่าน มีเทคนิคการเตรียมตัวยังไงบ้างคะ ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์ข้อมูลด้วยนะคะ ถ้ามันเป็นไปได้ยากเราจะได้เผื่อใจไว้หน่ะค่ะ

จากคุณ : KK1985
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 55 13:27:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com