Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อีก 4 เดือนกำลังจะจบปริญญาตรี อยากพัฒนาภาษาอังกฤษ รบกวนแนะนำทีครับ ติดต่อทีมงาน

มีเวลาอีกสี่เดือน จะจบปริญญาตรี
และเทอมนี้มีเรียนน้อยมากครับ เวลาว่างเหลือบานครับ
เลยอยากเอาเวลาไปทุ่มกับภาษาอังกฤษ ให้มากที่สุด
แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง
มืดแปดด้านเลย ไม่รู้จะเรียนรู้เรื่องไหนก่อน

อยากจะให้รบกวนแนวทางในการศึกษา
หนังสือเล่มไหนน่าอ่าน น่าศึกษา
สถาบันศึกษาที่ไหน
ควรเริ่มเรียนรู้ด้านไหนก่อน ฟัง พูด อ่าน เขียน แกรมม่า หรืออะไรก่อน

สายงานที่ผมจะทำ หากได้ภาษาอังกฤษจะเป็นประโยชน์มากๆ ครับ
รบกวนแนะนำหน่อยครับ

จากคุณ : เมื่อวาน
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 55 12:28:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com