Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องการฝึกภาษาอังกฤษด้วยตัวเอง ติดต่อทีมงาน

ผมกำลังอยากฝึกภาษาอังกฤษด้วยตัวเอง แต่ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนดีมันสับสนไปหมด ผมเซิร์ทย้อนหลังกระทู้ใน pantip ก็เจอวิธีเช่น ฝึกจากการดูหนัง DVD ซับภาษาอังกฤษ หรือ คลิปตาก Youtube ที่คุณ lovelypriest ทำไว้ให้ แต่ปัญหาคือ คำศัพท์หลายๆคำผมไม่รู้ว่าเค้าพูดอะไรแปลไม่ออกไม่รู้ว่าเค้าพูดว่าอะไร แล้วเราจะฝึกได้ยังไงหรอคับ หรือว่าควรจะเรียนรู้เรื่องคำศัพท์ไปก่อน

ผมเลยอยากถามท่านผู้รู้หน่อยคับว่า เราควรเริ่มต้นเรียนจากตรงไหนก่อนดี ในเมื่อจะดู ซีรีย์ เราก็ไม่รู้คำศัพท์ หรือเรียนจาก Youtube เราก็ไม่รู้คำศัพท์อีกเหมือนกัน แบบนี้ควรทำยังไงดีคับ หรือควรจะไปซื้อหนังสือแกรมม่ามาอ่านให้จบ หรือควรจะเริ่มตรงไหนก่อนดี ขอบคุณครับ

ผมอยากไปเรียนที่ Aua เหมือนกันแต่ว่า พื้่นฐานไม่ดีเลยกลัวไปเรียนก็จะไม่รู้เรื่องฟังไม่ออก เค้าพูดอะไร เลยอยากปูพื้นฐานก่อนด้วย รบกวนแนะนำให้ทีนะคับ

จากคุณ : Jatenipat
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 55 16:39:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com