Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ญี่ปุ่นศึกษา] เริ่มเรียนภาษาญี่ปุ่นด้วยตัวเอง ตอนที่ 1 ติดต่อทีมงาน

Japan It Yourself

สวัสดีอย่างไม่เปนทางการนะคะ สำหรับใครที่มีใจรักในภาษาญี่ปุ่น
ไม่ว่าจะเรียนเพราะได้แรงบันดาลใจมาจากอะไร
เรามีเป้าหมายเดียวกันคะ คือเรียนภ่าษาญี่ปุ่น ^~^

จขกท.เริ่มเรียนภาษาญี่ปุ่นมาสักพักแต่ต้องออกตัวก่อนว่า
ไม่เก่งเท่าไหร่ แต่สอนเด็กๆไปหลายคน
ซึ่งตอนที่เราเริ่มเรียนแรกๆก็ศึกษาเองหมดเลย เพราะแต่ก่อยอยุ่ต่างจว. ไม่มีสถาบันสอนภาษาหรอก ตอนนี้ได้เข้ากทม.
ก็ยังคงเรียนเองอยุ่ดีนั่นแหละ บวกกบสอนเด็กๆไปด้วย ห้าๆๆๆ

จขกท.ขอเน้นตั้งแต่พื้นฐานเลยนะคะ
อันดับแรก สิ่งที่คนจะเรียนภาษาญี่ปุ่นควรจะรุ้เลยค้อตัวอักษร

ภาษาญี่ปุ่นจะมีตัวอักษรอยุ่ สี่ประเภท
คือ ฮิรางานะ , คะตะคะนะ ,คันจิ , โรมันจิ

เดี๋ยวเราจะค่อยทำความเข้าใจและเรียนรุ้ไปพร้อมๆกันนะคะ ว่าเอ๋ เจ้พวกนี้อะไรเยอะแยะฟระ
ใจเยนๆ อย่าเพิ่งบ่น อย่าท้อ ลุยกัน

จากคุณ : อัจฉสวัสดิ์
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 17:22:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com