Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คิดว่าอาชีพติวเตอร์ภาษาอังกฤษที่รับสอนทั่วไปนี่มันมั่นคงมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

พอดีเราเป็นเด็กจบใหม่(ได้สักพัก)ค่ะ ช่วงที่เรียนมหาวิทยาลัยก็หาเวลาว่างรับสอนภาษาอังกฤษบ้าง พอเรียนจบปุ๊บก็มาได้งานที่บริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง เงินเดือนถือว่าดีมากสำหรับเด็กเพิ่งจบ สวัสดิการ เพื่อนร่วมงานก็โอเค แต่เราไม่มีความสุขกับการทำงานค่ะเลยตัดสินใจลาออกทั้งๆที่เพิ่งพ้นโปร 555 อาจเป็นเพราะไลฟ์สไตล์เรามันไม่เหมาะกับพนักงานออฟฟิสด้วยมั้งคะ เราเป็นคนเบื่อกับการนั่งอยู่ที่เดิมหน้าคอมเป็นเวลานานๆ มันซ้ำๆซากๆจำเจ ทุกวันที่ตื่นมาทำงานก็รู้สึกว่าต้องมาเจออะไรที่มัน pattern เดิมๆ

ทีนี้แม่ก็ด่าค่ะ5555555 มีงานทำดีๆไม่ชอบ ออกมาจะมาทำอะไร เดี๋ยวแกก็ต้องกลับไปทำงานออฟฟิสเหมือนเดิม ด่าว่าเราเรื่องมาก นู่นนี่นั่น บลาๆๆ เราก็เลยบอกว่าเราอยากเป็นติวเตอร์สอนภาษาอังกฤษค่ะ เราบอกว่าแม่ไม่ต้องห่วง หนูจัดการชีวิตหนูได้ หนูบอกว่าเดี๋ยวหนูหานักเรียนเอง สอนเอง ทำชีทเอง พี่ๆว่าหนูอวดเก่งไปมั้ยคะ แม่ก็บอกต่ออีกว่างานมันไม่มั่นคง นักเรียนเรียนจบคอร์สนึงแล้วก็เลิก มีเข้ามีออก แกต้องคอยหานักเรียนตลอดแกว่าแกเหนื่อยป่ะล่ะ รายได้ก็ขึ้นๆลงขึ้นอยู่กับว่าแต่ละเดือนจะมีงานสอนเยอะมั้ย บ่นๆๆๆๆ จนหูชาเลย :(

เราก็ไม่รู้ว่าเราจะประสบความสำเร็จกับอาชีพนี้มั้ย เพราะตอนนี้เรามันก็แค่ติวเตอร์สมัครเล่น แต่เรามีความสุขทุกครั้งที่เราได้สอนนะคะแม้ช่วงนี้จะกัดก้อนเกลือกินก็ตาม555 เนื่องจากมันเพิ่งเริ่มต้น ตอนนี้หานักเรียนได้ 3 คนเอง มีสอน 4 วันต่ออาทิตย์

ในสายตาเพื่อนๆพี่ๆคิดว่าอาชีพนี้เป็นยังไง หรือทุกคนเห็นด้วยกับแม่หนู555

จากคุณ : Shikie
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 55 11:37:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com