Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยตรวจประโยคนี้ และให้คำแนะนำหน่อยคะ... พลีส ติดต่อทีมงาน

จะบอกเค้าว่า

ฉันก็หวังว่าอย่างนั้น ฉันก็ไม่รุ้ว่า อีกนานแค่ไหน กับการพิสูจน์มัน แต่ขอทำวันนี้ให้ดีที่สุด...

เขียนเป็นภาษาอังกฤษ ว่ายังไงคะ
I hope so, but I don't know when we can prove it? So do the best today!
ถูกไหมค่ะ

การใช้ อีกนานแค่ไหน เป็นภาษาอังกฤษ ว่ายังไงคะ
ถ้าเราจะบอกว่า อีกนานแค่ไหน ที่เราจะพิสูจน์มัน
เราบอกว่า
when we can prove it?  หรือ
how long do we prove it?

ประโยคไหน ถูกต้องคะ
หรือผิดทั้งสองประโยค^^  ช่วยให้คำแนะนำกับเด็กน้อย ที่กำลังฝึกภาษาด้วยน่ะคะ

จากคุณ : I 'm smile
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 55 15:48:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com