เรียนคณะอะไรดีครับที่เหมาะสมกับผม แนะนำให้หน่อยครับ

กำลังจะเลือกคณะเพื่อศึกษาต่อที่มหาวิทยาลัยครับ ยังไม่ค่อยแน่ใจว่าคณะไหนที่เหมาะสมกับตลาดงานและตนเองในตอนนี้ อยากให้ช่วยแนะนำด้วย และผมขออธิบายลักษณะงานที่ตนเองชอบนะครับ ตัวผมเองชอบทำงานทางด้านที่เกี่ยวข้องกับรัฐบาลและเอกชน ประเภทกำหนดแผนต่างๆเพื่อพัฒนาประเทศ หรือออกแนวไอเดียโครงการใหม่ๆ ประเภทวางโปรเจ็คโครงการใหญ่เพื่อพัฒนาประเทศโดยรวม เป็นงานที่มีตำแหน่งหน้าที่ที่มีเกียรติ, มีโอกาสก้าวหน้าสูง และมีเงินเดือนที่ดีด้วย..

ผมอยากจะถามเพียงแค่ว่า งานลักษณะนี้ มีแบบไหนบ้างครับ และจะต้องเข้าคณะอะไรเพื่อให้ได้ทำงานแบบนี้ เช่นคณะบริหาร เอกการเมือง หรือคณะรัฐศาสตร์ เอกบริหารธุรกิจ เป็นต้น.. ช่วยแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : ใบตอง - [ 3 ก.ย. 46 00:55:14 A:62.98.183.78 X: ]