รบกวนคนเก่งทางด้านภาษาช่วยทางนี้หน่อยครับ

พอดีอาทิตย์หน้าผมต้องนำเสนอผลงานหน้าห้องเรียน
    โดยที่ผมจะทำก็คือการทายชื่อผลไม้
    โดยที่จะบอกลักษณะเด่นของมันออกไปอ่ะครับ
    เช่น เปลือกสีอะไร เนื้อสีอะไร มีเม็ดไหม เม็ดลักษณะอย่างไร พร้อมทั้งบอกวิธีกิน. โอ้ยปวดหัว
    ใครเก่งภาษาอังกฤษก็ช่วยๆกันบ้างละกันครับ ผมไม่มีที่พึ่งแล้วอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ตัวอย่างประโยค
    The meat (of Durain) is yellow.
    It has Strong smell.
    ............................................................................................................................................=>....

จากคุณ : โฟรโด แบ็กกิ้นส์ - [ 6 ธ.ค. 46 20:45:28 ]