ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ

ติดตามอ่านผลงานของผู้รู้ในห้องนี้มาได้พอสมควรแล้ว วันนี้ดิฉันขอถือโอกาสตั้งกระทู้ถามหน่อยนะคะ
    คือว่าตอนนี้ดิฉันกำลังเตรียมตัวสอบ TOEFL อยู่ค่ะ มีคำถามต้องการให้ผู้รู้ในห้องนี้

1. Michael is one those people who ______ decided to work overseas.

a. have
    b. has

2. Mel Gibson is one of the best actors that ______ ever come to Hollywood.

a. have
    b. has

ดิฉันไม่ค่อยเข้าใจหลักเลยเวลาเจอคำถามทำนองนี้ เลยขอความกรุณา น้องๆ เพื่อนๆ พี่ๆ ในห้องนี้ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : หน่อย - [ 8 ธ.ค. 46 06:16:15 A:209.111.66.231 X: ]