รบกวนทราบศัพท์คำว่า "วินาศภัย" ค่ะ

กำลังแปลสัํญญาเช่าค่ะ มาถึงศัพท์คำว่า วินาศภัย ค้นดูใน Dictionary มีแต่คำว่า eradicate ค่ะ จะมาใช้ว่า Eradicated Insurance เช่นเดียวกับ Fire Insurance มีความรู้สึกว่ามันแปลกๆ คิดว่าไม่น่าใช่ค่ะ

รบกวรอีกคำนะคะ การผ่อนผันกำหนดเวลาชำระหนี้
    ลองดูใน dictionary ใช้คำว่า to abate the time of payment แต่ก็ไม่แน่ใจเช่นกันค่ะ

ขอความกรุณาช่วยแนะนำคำที่ถูกต้องให้ด้วย จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Pamela31 (Pamela31) - [ 17 ธ.ค. 46 19:39:43 ]