Band of Brothers

หวัดดีค่ะ ใครเคยดู mini series เรื่อง Band of Brothers บ้างคะ เพิ่งได้ดูไปเมื่อวาน ชอบมากเลย แต่ว่า sub-title นี่แปลผิดเยอะมากเลยค่ะ ผิดแล้วความหมายเปลี่ยนไปไม่ได้ใกล้เคียงกับความจริงเลย ในฐานะคอหนังคนนึงรู้สึกว่ามันแป่ว ๆ ยังไงก็ไม่รู้ ก็เลยอยากจะให้คำติชมไปยังบริษัทที่ทำ sub-title ค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะติดต่อไปที่ไหน ไม่ทราบว่าใครพอทราบบ้างคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Rabbit - [ 2 ม.ค. 47 17:03:26 A:169.210.101.131 X: ]