ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ นึกไม่ออก เลยเขียนไม่ได้เลยค่ะ ขอความกรุณาด้วยค่ะ

ประโยคต่อไปนี้ จะแปลอย่างไรดีคะ
    1. การศึกษาแบบสหวิทยการ เป็นก้าวใหม่ของการพัฒนาทรัพยาการบุคคลของประเทศและสังคมโลกในปัจจุบัน ให้มีความรู้และความเข้าใจอย่างลึกซึ้งเกี่ยวกับการเมือง การปกครอง เศรษฐกิจ การทหาร สังคมและศิลปวัฒนธรรมของไทย

2. เพื่อสร้างนักเรียนที่มีความสามารถในการเสริมสร้างและประสานความสัมพันธ์อันดีกับประเทศเพื่อนบ้านได้อย่างมีประสิทธิภาพซึ่งจะเป็นประโยชน์ทั้งต่อส่วนรวมและต่อตนเอง

จากคุณ : ลำพูริมน้ำ - [ 17 ม.ค. 47 00:32:06 ]