ถามผู้อ่าน the nation หรือ bangkok post เป็นประจำดีครับ

คือตอนนี้ผมกำลังฝึกภาษาอังกฤษด้วยตัวเองอยู่ครับ ก็ศึกษาจากการอ่านหนังสือพิมพ์ เดอะเนชั่น และบางกอกโพสต์ เป็นหลักครับ แต่ยังไม่เก่งเท่าไหร่ในเรื่องแกรมม่า ผมอ่านๆไปโดยเฉพาะบางกอกโพสต์ พบหลักไวยกรณ์ที่ใช่ดูทะแม่ ง ๆชอบกล หรืออาจเป็นเพราะผมยังไม่เก่งก็ได้ เลยอยากจะรบกวนถามผู้ที่อ่านเป็นประจำว่าหลักไวยากรณ์ที่ใช้ในหนังสือพิมพ์สองฉบับนี้ เชื่อถือได้หรือไม่พอที่จะนำมาเป็นบรรทัดฐานได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : so youg - [ 8 เม.ย. 47 11:26:34 A:202.183.181.181 X: ]