มารบกวนอีกแล้วค่า คำศัพท์เกี่ยวกับอัญมณีและการส่งออก

รบกวนด้วยค่ะ หรือถ้าใครมีเว็บไซต์แนะนำให้ไปหาข้อมูลเอาเองก็ได้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    อุตสาหกรรมเจียระไนอัญมณี
    ภาษีนำเข้า
    การยกเว้นภาษีนำเข้า
    การคืนภาษี
    การเก็บภาษีนำเข้า
    ภาษีมูลค่าเพิ่ม Value Added Tax?
    กรมสรรพากร IRS? ย่อมาจากอะไรคะ
    โครงสร้างภาษี tax structure?
    ผู้ประกอบการ
    อย่างเสรี
    เจ้าหน้าที่กรมสรรพากร
    มาตรการทางการค้า
    ราชกิจจานุเบกษาฉบับประกาศทั่วไป
    อัญมณีศาสตร์
    วิสาหกิจ
    ประสานความสามัคคี
    ประดับเรือน (แหวนหรือกำไล)
    คู่ค้า
    เม็ดพลอย gemstone?
    ช่างฝีมือ skill worker?
    ขอลดภาษีนำเข้า
    บริษัทร่วมทุน joint-venture company?
    องค์กรเอกชนอิสระ
    เครื่องมือตรวจสอบอัญมณี
    อำนาจต่อรอง negotiation power?
    พระราชบัญญัติสมาคมการค้า …. Act?
    ประนีประนอม compromise?
    เครื่องถม
    เครื่องทองรูปพรรณ
    เครื่องลงยาสี

จากคุณ : Mrs. Limbach - [ 8 เม.ย. 47 23:38:43 A:61.19.220.3 X:10.107.228.58, 10.107.101.254 ]