เรียน..ท่านที่สนใจเรื่องราวของ ฮิตเล่อร์ และเหล่าขุนพลของเดอะ ไรค์ ที่สาม ภาค 10

ก่อนอื่นต้องขอใช้พื้นที่ตรงนี้  ขอบคุณคุณ Ende เป็นอย่างมากค่ะ หนังสือที่รอคอยมากว่าสิบห้าปี ได้มาถึงเมื่อวานนี้
    บอกตรงๆว่าไม่ทราบจะขอบคุณอย่างไรจึงจะให้สมกับความรู้สึกที่มี..รู้แต่ว่า ปลาบปลื้มอย่างบอกไม่ถูก ในน้ำใจ
    และไมตรี  และที่ซาบซึ้งมากกว่าสิ่งใด นั่นคือความรู้สึกในพลังอันอบอุ่นที่รู้ว่ามีคนคอยใส่ใจ และจดจำ
    เดี๋ยวคนอื่นๆจะไม่เข้าใจ..ขอเล่าย้อนไปนิดนะคะ สองปีมาแล้ว..ฉันเข้ามาในห้องนี้เป็นครั้งแรก ได้มาโพสต์ข้อความ
    ถามหาหนังสือ ชื่อว่า บันทึกไดอะรี่ของสมเด็จเจ้าฟ้ามหาวชิรุณหิส พระบรมโอรสาธิราชฯ
    ซึ่งเคยมีแล้วหายไปเมื่อครั้งน้ำท่วมกรุงเทพครั้งกระโน้น..จากนั้น ก็เที่ยวไปหาที่โน่นที่นี่  เพราะ  อยากมาได้เข้าชุดกับ
    หนังสือพระประวัติของสมเด็จพระพันวัสสาอัยยิกาเจ้าฯ
    แต่ก็ไม่มีใครทราบว่าจะไปหาได้ที่ไหน...นอกจากแนะนำให้ไปคัดลอกจากห้องสมุดฯ
    ตัวเองก็หมดหวังไปแล้ว เพราะอยู่ไกลเกินไปกว่าจะทำเช่นนั้นได้..
    คุณ Ende.....เธอจำได้แม่นยำนัก บอกว่าหาให้ได้แล้ว และส่งทางไกลแบบด่วนมาให้  
    โถ..แม่คุณ ค่าส่งแพงกว่าค่าหนังสือลิบลับ !!
    บัดนี้ ..หนังสือที่ว่านั่น..อ่านจบแล้วด้วยความปิติ  ขึ้นหิ้งจัดวางเรียบร้อย ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
    หวังว่าคงได้มีโอกาสตอบแทนบ้าง.. ด้วยความยินดีและเต็มใจเป็นอย่างยิ่ง  !!

จากคุณ : WIWANDA - [ 12 เม.ย. 47 16:12:59 ]