CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

การสืบสันตติวงศ์ ( ไม่รู้เขียนผิดรึเปล่า ) ของราชวงศ์จักรี ?

ช่วยเล่าหน่อยครับ ว่ารัชกาลต่างๆ มีความสัมพันธ์
    กันอย่างไร เช่น รัชกาลที่สอง เป็นลูกรัชกาลที่ หนึ่ง
    .......  เพราะสงสัยมานานแล้ว ทำไมรูปปั้น รูปวาดภึงทำ
    รัชกาลที่ หนึ่งกับสาม คล้ายๆกันเลย
    แต่รัชกาลที่สอง กับหนึ่งไม่เหมือนกันเลย

ช่วยไล่ใช้ถึงรัชกาลปัจจุบัน เลยนะครับ
    ถ้าผมเข้าใจถูก รัชกาลปัจจุบัน เป็นหลานปู่ ของพระพุทธเจ้าหลวงรึเปล่า?

จากคุณ : Optical_Eyes - [ 4 พ.ค. 47 22:13:30 ]