CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

พี่ๆที่เรียนนิติศาสตร์ เนติบัณฑิต ช่วยเข้ามาทางนี้หน่อยได้มั้ยคะ

อยากขอคำแนะนำค่ะ ว่าเรียนกฏหมายเนี่ย ปกติแล้วพี่ๆอ่านหนังสือกันวันละกี่ชั่วโมงคะ แล้วเวลาอ่านท่องมาตราไปด้วยเลยหรือเปล่าหรือว่าอ่านเนื้อหาทำความเข้าใจก่อนแล้วค่อยย้อนกลับมาท่องมาตราทีหลัง
    อยากทราบด้วยค่ะว่าตอนที่มาเรียนเนติอ่านวันละกี่ชั่วโมงคะ แล้วที่เราเรียนมาตอนป.ตรีวิชาที่เรียนปีแรกๆเรายังจำได้อยู่หรือเปล่า พอมาเรียนเนติทบทวนยังไง อ่านหนังสือหนักๆท้อกันบ้างมั้ยคะ
    ยังไงขอให้พี่ๆช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ขอบคุณค่ะ - [ 7 ก.ค. 47 19:02:26 A:203.113.32.12 X: ]