CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

20เรื่องที่ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง

จากการสอบถามเพื่อนฝูงทั้งรุ่นพี่ รุ่นน้อง ที่อ่านกำลังภายใน
    นี่จึงเป็นความเห็นของคนกลุ่มเล็กๆเท่านั้น
    มาดูซิว่ามีตรงใจเพื่อนๆกันบ้างรึป่าว

1.ไตรภาคมังกรหยก คะแนน10
    แทบทุกคนให้มาเป็นอันดับ1หมด คลาสสิคมากสำหรับ
    ไตรภาคชุดนี้
    2.ฤทธิ์มีดสั้น คะแนน10
    ไม่ต้องบรรยายเลย เรื่องนี้รู้ๆกันอยู่
    3.กระบี่เย้ยยุทธจักร คะแนน9.8
    สนุกมากๆจริงๆ ถ้าพลาดคงพูดได้คำเดียวว่า เสียดายยย
    4.อุ้ยเซี่ยวป้อ คะแนน 9.5
    เค้าว่ากันว่าเป็นเรื่องยาวที่ดีที่สุดของกิมย้ง
    เป็นชีวิตจริงที่สุด ไหวพริบเท่านั้นที่ช่วยให้อยู่รอดในสังคมปลิ้นปล้อน หลอกลวง
    5.แปดเทพอสูรมังกรฟ้า คะแนน9.3
    โครงเรื่องขนาดใหญ่ ตัวละครเยอะ แต่มันมาก
    มีวิชาเยอะที่สุดในทุกเรื่องของกิมย้ง
    6.เล็กเซี่ยวหงส์ คะแนน9.0
    พลาดไม่ได้เหมือนกันสำหรับชุดนี้ มี7ตอน
    อ่านแล้ววางไม่ลงจริงๆ
    7.ชุดสุดยอดศาสตราวุธ คะแนน8.9
    เนื้อเรื่องเชื่อมต่อกันทุกตอน ดึงตัวละครจากเรื่องอื่นๆมา
    เป็นชุดที่ควรเก็บอีกชุดหนึ่ง
    8.ชอลิ้วเฮียง คะแนน8.7
    สนุก แฝงข้อคิด ปรัชญา เชื่อว่าเรื่องนี้อยู่ในใจใครหลายๆคน
    9.วีรบุรุษสำราญ คะแนน8.5
    เด็ดสะระตี่ครับ เรื่องนี้ อ่านแล้วจะรักเพื่อนมาก
    10.กระบี่จอมภพ คะแนน8.3
    ดีที่สุดของฮุ้นตงงัก สนุกมากอีกเรื่องหนึ่ง
    11.จับอิดนึ้ง+ยอดขุนโจร คะแนน8.3
    โรแมนติกมาก ส่วนตัวคิดว่าโก้วเล้งเขียนเรื่องความรัก
    ในเรื่องนี้ได้ดีที่สุด
    12.มังกรคู่สู้สิบทิศ คะแนน8.0
    ส่วนตัวผมว่าเฉยๆ แต่รุ่นน้องที่ทำงานโหวตกันมาหลายคน จึงต้องตามเสียงส่วนใหญ่ และเรื่องนี้คือเรื่องที่ดังที่สุดในตอนนี้ ใครบ้างมิรู้จักมังกรคู่
    13.เทียนฮุดเจี้ย คะแนน7.8
    บิดาของความมันส์ สะใจ อ่านสนุก เยี่ยมที่สุดของลิ้วชั้งเอี้ยง
    14.เซียวฮื่อยี้ คะแนน7.8
    เรื่องนี้ก็วางไม่ลงเหมือนกัน เพื่อนชอบกันหลายคน
    บางคนว่าเป็นเรื่องยาวที่ดีที่สุดของมังกรโบราณโก้วเล้ง
    15.ซาเสียวเอี้ย คะแนน7.5
    ถ้าชอบก็ชอบเลย ถ้าไม่ชอบก็ไม่ชอบเลย ว่าด้วยเรื่องของ
    เจี่ยเฮียวฮง เจ้าของสโลแกน กระบี่อยู่ที่ใจ และอี้จับซา
    เจ้าของ กระบี่ที่สิบห้า
    16.อินทรีผงาดฟ้า คะแนน7.5
    สร้างชื่อให้กับ น.นพรัตน์ อย่างแท้จริง เรื่องนี้โด่งดังสุดขีด
    ตอนแปลลงไทยรัฐ จนคนต้องซื้อ น.ส.พ.ฉบับวันพรุ่งนี้เพื่อ
    มาอ่านเรื่องนี้โดยเฉพาะ แล้วจะพลาดได้ไง จริงมั๊ย
    17.จอมใจบู๊ลิ้ม คะแนน7.3
    อีโรติค และพระเอกเก่งมาก อีกหนึ่งเรื่องชั้นเยี่ยมจากอี้บุ้น
    18.วังบาดาล คะแนน7.2
    บุ้นแชกวง อาจจะต้องเจอดาบฆ่ามังกรของกัซ ถึงจะจอด
    แต่ในโลกยุทธจักรแล้ว วรยุทธ์ของเฮียแก หนึ่งในใต้หล้าจริงๆ สนุกครับเรื่องนี้
    19.กระบี่ไร้เทียมทาน คะแนน7.0
    นึกถึงอึ้งเอ็งก็ต้องนึกถึงเรื่องนี้ เคล็ดวิชาไหมฟ้าไร้ผู้ทัดเทียม เป็นเรื่องที่ผู้อาวุโสในที่ทำงานผมชอบกันหลายคน
    20....(เว้นไว้สำหรับเรื่องในดวงใจเพื่อนๆครับ)คะแนน...(เว้นไว้อีกเช่นกัน)

มีเรื่องไหนที่ตรงกับเพื่อนๆบ้าง หรือมีเรื่องไหนอยากแนะนำเชิญโพสครับ ผมจะรออ่านเรื่องของเพื่อนๆบ้าง

จากคุณ : หนำเลี๊ยบ - [ 30 ต.ค. 47 18:55:43 A:202.5.87.214 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป