CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

สำนวน better inside the tent peeing out than outside the tent peeing in แปลว่าอะไรคะ

ตามหัวข้อค่ะ อยากทราบความหมายค่ะ พอดีหาแล้วแต่ไม่เจอเลย ตอนนี้จนปัญญาในการหาที่มาค่ะ ก็เลยต้องมารบกวนผู้รู้ในห้องนี้ (สำหรับสำนวนนี้ไปเจอในหนังสือแนวธุรกิจน่ะค่ะ ถ้าจะให้แปลตรงตัว ดูทะแม่งยังไงไม่รู้ ก็เลยต้องรบกวนผู้รู้มาตอบค่ะ)

ปล. ช่วยแนะนำพวก dictionary หรือหนังสือ เกี่ยวกับ idioms ให้ด้วยก็ดีค่ะ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆค่ะ smile

จากคุณ : ฤทธิรัตน์ - [ 26 ม.ค. 48 21:40:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป