CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

+ + + อยากได้ชื่อหนังสือที่แปลและเขียนโดย "สุริยฉัตร ชัยมงคล" ค่ะ + + +

**  ตั้งหัวข้อกระทู้ไม่เคลียร์เลยช้านนนน   - - -> ขอโทษค่ะ  แหะๆ..    

คืออยากได้ชื่อหนังสือที่คุณสุริยฉัตร  แปลและเขียนไว้ตอลดอายุขัยของท่านทุกเล่มที่เคยตีพิมพ์มาน่ะค่ะ

Raise the amber glass to ask the moon
    Are you lonesome? floating high in the sky
    Your silver light bath the earth so bright
    And bath my lonely heart so cold and still.

ชูจอกอำพันถามจันทรา
    ลอยเด่นอยู่กลางฟ้า - ว้าเหว่ไหม?
    สาดแสงสีเงินยวงอาบพสุธาอำไพ
    และอาบไล้ใจข้า ,อย่างเยียบเย็น

(สุริยฉัตร ชัยมงคล)
    (มติชนสุดฯ มีนาคม 2540)

^
        ^
        ^
    (วันก่อนเรารื้อลิ้นชักโต๊ะทำงาน   ไปเจอบทความนี้ที่เราจดใส่กระดาษไว้   แล้วมันก็ซุกอยู่ในโต๊ะทำงานเมื่อนานนนนนมากๆ แล้วน่ะค่ะ    การเจอกระดาษแผ่นนี้..  เป็นการรื้อฟื้นความตั้งใจเดิมของเราเมื่อก่อนนั้น  ที่บอกกะตัวเองไว้ว่าจะค่อยๆ สะสมงานของนักเขียนคนนี้   แต่ด้วย ฯลฯ   ทำให้ลืมความตั้งใจของตัวเองไปซะสิ้น..     คราวนี้ล่ะ..     ได้เริ่มนับ 1 ซะที..    เนอะ...)    

- - - -

กำลังจะเริ่มสะสมงานเขียนของท่านผู้นี้น่ะค่ะ   (เล่มที่เราเพิ่งมีเป็นเล่มแรกและเล่มเดียวคือ   "รักที่ริมขอบฟ้า" Out of Africa ค่ะ)     ( " อ่อน "   จังเลยนะเรา..   เพิ่งมีแค่เล่มเดียวเองง่ะ  อิอิ)

- - - -

ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ

+ + +        อู๊ด          อ้วนซะให้เข็ด !!!~          อู๊ด        + + +

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 48 16:08:20

จากคุณ : ++ ไม่กลัวอ้วน ++ - [ 24 ก.พ. 48 15:58:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป