CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

พระสัญลักษณ์ในพระองค์

คืออยากจะถามเกี่ยวกับพระสัญลักษณ์ในพระองค์ต่าง ๆ ดังนี้นะครับ
    1. อยากเห็นพระสัญลักษณ์ในพระองค์ ที่มีการเปลี่ยนแปลง ตั้งแต่ในอดีต มาจนถึงปัจุบันนะครับ ว่ามีรูปร่างอย่างไรนะครับ ใครพอจะมีรูปก็นำมาให้ดูหน่อยนะครับ
    2. อยากเห็นพระสัญลักษณ์ในพระองค์ท่านต่าง ๆ ที่สวรรคต ไปแล้วนะครับ อย่างเช่น สมเด็จย่า พระราชินี ในรัชกาลต่าง ๆ และท่านอื่น ๆ ที่มีนะครับ
    3. อยากทราบความหมายของพระสัญลักษณ์ในพระองค์ ต่าง ๆ ที่ผมได้กล่าวมาด้วยนะครับ
    ผมหวังว่าที่ผมถามไปคงไม่มีผลร้ายอะไรนะครับ คืออย่างรู้นะครับ พอจะมีใครทราบข้อมูลหรือมีรูป รายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องที่ผมถาม ก็กรุณาด้วยนะครับ

จากคุณ : บอย - [ 19 เม.ย. 48 15:05:57 A:203.155.14.5 X: TicketID:085558 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป