CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ขอใช้สิทธิ์พาดพิง พูดเรื่องคุณ "น้ำอบ" อีกสักครา...........

จากที่คุณ player ได้กล่าวไว้ในกระทู้ http://www.pantip.com/cafe/library/topic/K3433668/K3433668.html

ว่า....
    "ผมมองว่า ทางพันทิพย์ คงตกลงกันแล้ว และลบเพียงกระทู้ที่ 4 เพราะมันน่าหวาดเสียวมากๆ ผมก็ว่างั้น
    และเห็นด้วย ไม่ใช่อิทธิฤทธิ์ของ คุณน้ำอบ (ต่อไปนี้ขอเรียก ค.นอ.) แน่นอน เพราะไม่งั้นกระทู้ใน
    กระบวนคงหายหมด รวมทั้งกระทู้นี้ด้วย

และตอนนี้ผมเชื่อ่า ค.นอ. และเหล่า "นักลบ" ของเธอ น่าจะถูกยึดสมาชิกภาพ หรือถูกลดความสามารถ
    ในระดับหนึ่งแล้วด้วย

ในขั้นนี้ ผมมีความเห็นสองประการเท่านั้น ดังนี้

ประการแรก ผมเห็นด้วยกับคุณหมาร่าครับ คุณน้ำอบไม่มีวันเป็น "ใคร" ของ "คนไหน" เด็ดขาด
    เพราะถ้าเป็นคนแบบนั้น เธอไม่มีทางได้เล่นเวบ ป่าวประกาศ หรือ Hint ไปขนาดนี้หรอก
    เคยได้ยินข่าวคนที่พยายาม Hint ว่าเป็นญาติของคนระดับนั้น ยังต้องรีบหุบปากแทบไม่ทัน
    เพราะได้รับคำเตือนเรื่องความไม่บังควร

ดังนั้นการมาอวดๆร่อนๆ แบบ ค.นอ. เป็นไปไม่ได้ ลืมได้เลย ผมการันตี

ผมบอกได้เลยว่า แทบจะปิดประเด็นได้เลย ว่า ค.นอ. เป็นของจริง ณ วินาทีนี้
    หรือถ้าความเป็นไปได้ 0.001% เป็นจริงก็รับรองได้เลยว่า ค.นอ. หายไปจากวงการถาวรแน่
    เพราะรอบนี้หนักหน่วง และส่งผลกระทบในวงกว้าง วงการคนเล่นเน็ทกว่าค่อนประเทศ
    รู้เรื่องนี้ และนำไปสู่การวิพากษ์วิจารณ์ที่กระทบกระเทือนต่อใครๆ ที่คุณน้ำอบพยายามอ้างถึง
    ชนิดไม่สวยเลย

แต่ก็เป็นไปได้ที่คุณโมนิคจะหายไปนับจากนี้  เพราะจากนี้วิธีการดำเนินการอาจต้องเปลี่ยนไป
    และการแฉน่าจะพอแล้ว แฉลึกกว่านี้ก็ไม่บังควร แต่หลักฐานทั้งหมดน่าจะส่งถึงผู้รับผิดชอบโดยตรง

คุณโมนิคน่าจะต้องดำเนินการ "หลังไมค์" เท่านั้น ถ้าเขาจะหายไปก็ไม่แปลก ถ้าถึงวันนั้น
    คุณดอกไม้คาตาลัน คิดว่าทฤษฎีคุณถูกต้อง ผมก็ขอให้นึกถึงทฤษฎีผมถ่วงดุลหน่อยแล้วกัน
    ว่าคิดในทางธรรมดา (ที่ไม่คิดว่าใครมีอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์) ก็สามารถเกิดผลเช่นที่คุณคิดได้

เรื่องแบบนั้นมันสีเทาน่ะจริงอยู่ครับ แต่มันไม่ถึงขนาดนี้หรอก ไม่งั้นสังคมไทยอยู่ไม่ได้
    อย่าลืมว่าการตั้งอยู่ของอะไรก็ตามเช่นนั้น เป็นเพราะความยินยอมของประชาชนในระดับหนึ่งด้วย
    แต่ถ้ามันเกินขอบเขตและรุกรานสู่ชีวิตของประชาชนผู้ไม่เกี่ยวข้องมากเกินไปก็คงไม่ได้

เรื่องข้อมูลส่วนตัวคุณที่เขาเคยเอามาขู่ และเขาสืบค้นข้อมูลได้จากเลขบัตรประชาชนนั้น
    ผมเรียนว่าเป็นเรื่องไม่ยาก ข้าราชการระดับกลางๆ (ซี 5-6 ขึ้นไป) ที่ทำงานอยู่กระทรวงมหาดไทย
    หรือมีคอนเนคชั่นดีๆ ก็สามารถดึงข้อมูลเช่นนั้นมาข่มขู่คุณได้ไม่ยากนัก (นี่ก็เป็นเรื่องสีเทาเหมือนกัน
    แต่นอกประเด็นไปไกล) "

เรื่องของคุณน้ำอบที่ผมเคยให้ข้อสะกิดใจไว้นั้น....หลายๆท่านกำลังเข้าใจความหมายผมผิด   ขอชี้แจงดังนี้ครับ

1. คุณน้ำอบ เธอไม่ใช่คนมีอำนาจบาตรใหญ่ อย่างที่เธอได้ป่าวประกาศไว้   แต่ผมคาดว่า "เธอน่าจะไม่ใช่คนธรรมดา" ที่ใครๆจะไปเล่นงานเธอได้

ขอชี้แจงหน่อย   คุณน้ำอบตรงนี้ก็ชัดแจ้งแล้วว่า หลายๆเรื่องที่เธอกล่าวมาเป็นเรื่องโกหกพกลมทั้งสิ้น   เธอไม่ใช่ผู้ดีในตระกูลสูงส่ง เธอไม่ใช่คนที่มีอำนาจสั่งการใครๆ

แต่สิ่งที่ทำให้ผมสงสัยในความไม่ธรรมดาของเธอ   คือการที่เธอยังสามารถตั้งกระทู้เดิมๆได้  ทั้งๆที่เรื่องของเธอแดงโร่ไปถึงไหนต่อไหนแล้ว.....

หลายๆคนหวังว่าจะเห็นการดำเนินการทางกฏหมาย    หลักฐานต่างๆ ที่เอาผิดคุณน้ำอบนั้น ไม่ได้ยากเย็นเลย  ทั้งเรื่องการแอบอ้างถึงคนใหญ่คนโต  ทั้งเรื่องดึงฟ้าให้ต่ำ  แม้นว่าคุณน้ำอบจะไม่เจาะจงชัดเจน  แต่จากข้อเขียนของเธอ ซึ่งเห็นชัดอยู่แล้วว่าเธอทำให้คนอ่านคิดว่าอย่างไรนั้น...มันผิดตามกฏหมายกันตั้งแต่แรกแล้วครับ   แล้วถ้าจะเอาผิดกันจริงๆ ไม่มีความจำเป็นใดๆเลยที่จะต้องรอคุณโมนิคออกมาแฉข้ามปีข้ามชาติเช่นนี้

แต่คุณน้ำอบเธอก็ยังสนุกสนานกับชีวิตของเธอในเนตได้.....อย่างไม่อนาทรร้อนใจใดๆเลย.....

ดังนั้นผมจึงค่อนข้างมั่นใจว่า...คุณน้ำอบ  เธอน่าจะมีอะไรซ่อนไว้สักอย่าง ที่ไม่ธรรมดาเลย

2. เรื่องสถาบัน  ผมไม่ขอพูดมากกว่านี้  ไม่อยากติดคุกครับ

3. เรื่องบัตรประชาชน
    รู้สึกว่าเสียฟอร์มยังไงไม่รู้สิ  ที่โดนคุณ Player คิดเอาเองว่า....ที่ผมคิดว่าคุณน้ำอบไม่ธรรมดา  เพราะเรื่องเลขบัตรประชาชนที่ผมไปโชว์คุณน้ำอบ

โหยยยยย  ถ้าผมใจปลาซิวขนาดนั้น  ผมจะโชว์เลขบัตรทำซากอารัยคับ.....

และการสืบค้นประวัติส่วนตัวจากเลขบัตร  ผมเคยชี้แจงไว้แล้ว  ว่าไม่ต้องถึงขั้นไปพึ่งเส้นสายกำลังภายในที่ไหนหรอกครับ   แค่อาศัยเวบกระทรวงมหาดไทยก็ค้นได้แล้ว  อย่าว่าแต่ซี 5 ซี 6 เลยครับ  แค่ลูกเจ๊กทำมะดาๆแบบผมก็ค้นข้อมูลของใครก็ได้แล้ว  ขอแค่มีเลขบัตรเหอะ

ประเก็นนี้ไม่เกี่ยวข้องที่ผมเอามาพิจารณาในเรื่องความไม่ธรรมดาของคุณน้ำอบเลย   มันทำให้ผมดูหมิ่นเธอยิ่งกว่าเดิมเสียอัก  เพราะผมคาดไว้แต่แรกแล้ว ว่าคุณน้ำอบต้องเอาข้อมูลตรงนี้มาเป็นเหตุขู่ผม

เอ้า  ถ้าแกเก่งจริงอย่างแกว่า   แกคงรู้แม้แต่ว่า  ตอนผมไปเรียนเมืองนอกนั้น  ผมออกจากเมืองไทยวันไหน  กลับเข้ามาเมืองไทยวันไหนด้วยซ้ำไปครับ  แต่นี่แกไม่รู้อะไรเลย   แกยังเข้าใจผิดในช่วงแรกๆด้วยซ้ำ ว่าผมยังอยู่เมืองนอกอยู่

4. เรื่องเด็กหัวนอก

หลายๆคนอาจจะคิดว่า ที่ผมมีทัศนคติที่ไม่ยินดียินร้ายกับสถาบันกษัตริย์  เพราะอิทธิพลที่ได้รับตอนไปอยู่เมืองนอก

ผิดถนัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ

ผมเคยตั้งกระทู้พาดพิงสถาบันนับไม่ถ้วน   ตั้งแต่ก่อนผมจะมีโอกาสไปร่ำไปเรียนเมืองนอกด้วยซ้ำ  แถมเมื่อก่อนผมยังกัดกับคุณคนอุดรฯประจำ  เรื่องสถบันกษัตริย์ตั้งแต่ก่อนไปเมืองนอกอีก

ไม่เชื่อถามคุณคนอุดรเจ่ะ หรือถามสมาชิกท่านอื่นๆ ที่รู้จัก "น้องวิ" กันมานมนานก็ได้

ก็ทุกอย่างมีเท่านี้แหละครับ   เรื่องที่อยากชี้แจง

จากคุณ : ดอกไม้คาตาลัน - [ 27 เม.ย. 48 13:31:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป