CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

อยากเรียนโทด้าน HR ครับ อยากแชร์กับคนที่เรียนอยู่ครับ

ผมทำงานด้าน HR มาได้เกือบสี่ปีแล้วครับ คิดว่าชอบงานด้านนี้และอยากไปเรียนต่อโทด้านนี้ ถามว่าแต่ละที่การสอนและเนื้อหา เพื่อนร่วมชั้น สังคม และอาจารย์เป็นอย่างไรบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ที่คิดไว้นะครับมี

MBA-HR ธรรมศาสตร์
    ผมสังเกตุจากเวปเห็นว่าคณะนี้จะค่อนข้างหากิจกรรมมาให้เด็กทำเยอะดีครับ เห็นในเวปมีการรับเคสจริงจากปูนฯ มาทำด้วยครับ

HRD นิด้า
    ที่นี่ใกล้บ้านที่สุดครับ

HR ศศินทร์
    เห็นเขาบอกว่าถ้าอยากได้ connection ให้มาเรียนที่นี่ครับ

CMMU HR มหิดล
    ดูจากเวปเห็นบอกว่ามีการร่วมมือกับกลุ่ม Hay ดูน่าสนใจดีครับ

พี่ ๆ ที่เรียนอยู่หรือเคยเรียนช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : โดนัท (มีรูตรงกลาง) - [ 18 ก.ค. 48 10:51:18 A:221.128.96.112 X: TicketID:104560 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป