CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

## อยากรบกวนเพื่อนๆช่วยเลือกชื่อใหม่ให้ผมหน่อยครับ พอดีพระท่านตั้งให้เยอะมาก เลือกไม่ถูกเลยครับ ##

ภามพลัส (พาม-พะ-ลัด) (0 คน)
    ไฟล์เอกสาร
      ภามพีรวัส(พาม-พี-ระ-วัด) (0 คน)
    ไฟล์เอกสาร
      ภามพลัฎฐ์(พาม-พะ-ลัด) (0 คน)
    ไฟล์เอกสาร
      ปุริมพิภัช(ปุ-ริม-พิ-พัด) (2 คน)
    ไฟล์เอกสาร
      ปาลปิยวัช(ปาน-ปิ-ยะ-วัด) (0 คน)
    ไฟล์เอกสาร
      ปารย์ปิยวัช(ปาน-ปิ-ยะ-วัด) (0 คน)
    ไฟล์เอกสาร
      ปาณัสม์(ปา-นัด) (16 คน)
      เขมพลัช (2 คน)
    ไฟล์เอกสาร

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 20 คน

0.00%
     0.00%
     0.00%
     10.00%
     0.00%
     0.00%
     80.00%
     10.00%

คือว่า รบกวนเพื่อนๆช่วยโหวต ชื่อและความหมายที่เพื่อนๆชอบด้วยนะครับ

พอดีผมกำลังจะเปลี่ยนชื่อใหม่อ่ะครับ ประจวบเหมาะกับกำลังจะเปลี่ยนงานใหม่พอดี

ชื่อเดิมมันมีตัวกาลกิณีอยู่ พระเลยให้เปลี่ยน

พระท่านให้ชื่อมาเยอะมากๆ นี่คัดๆออกไปบ้างแล้ว

(แต่ผมว่าชื่อที่ท่านให้มาค่อนข้างแปลกๆหูไปหน่อยนะ )

แต่ผมยังงัยก้อได้ขอแค่ไม่มีตัวกาลกิณีในชื่อก้อพอ

ปล.นามสกุลผมมี 2 พยางค์นะครับ  (อัตญา อ่านว่า อัด-ยา)

คิดว่าพระคงตั้งชื่อให้คล้องจองกับนามสกุลด้วยแล้วครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

จากคุณ : หน้าตาไม่ผ่าน อย. - [ 5 ก.ย. 48 17:49:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป