CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อยากขอคำแนนำเรื่องเรียนภาษาอังกฤษครับ

ขณะนี้ผมเรียนที่มหาลัยแห่งนึง แต่ภาษาอังกฤษผมแย่มากจนไม่รู้ว่าสอบเข้ามาได้ยังไง  และผมยังต้องทำงานกับชาวต่างชาติซึ่งค่อนข้าง ไม่เป็นมิตรกับคนที่พูดภาษาอังกฤษไม่ได้  และผมเคยสอบผ่านเพื่อไปเรียนต่อเมืองนอกในสายวิชาชีพของผมแต่ตกภาษาอังกฤษเลยอดไป

อยากขอคำแนะนำโรงเรียนหรืออาจารย์สอนภาษาอังกฤษ ที่สามารถเลือกเวลาเรียนได้ สอนทั้ง Grammar การใช้ภาษาเอาไว้สอบข้อเขียน และConversation ที่ถูกต้องครับ แต่ละอย่างแยกกันเรียนได้ครับ  ขอบพระคุณมากๆเลยครับ ตอนนี้ร้อนใจมากครับ

จากคุณ : nowbassist - [ 21 ธ.ค. 48 23:18:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป