CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

*** The face shop -----> make up base สุดยอดเบสราคาประหยัด

หลังจากที่ได้ยินเพื่อนๆพี่ๆในห้องนี้พูดกันถึงผลิตภัณฑ์ของ
    The Face shop ก็เกิดกิเลสอยากทดลองใช้บ้าง
    เมื่อวานนี้ไปสอยมา 1 อย่างค่ะ เป็น Phetogenic makeup base  สีเขียว  รุ่นนี้จะมี 3 สีค่ะ ม่วง ส้ม เขียว
    เราเลือกสีเขียวมา ขนาดก็ 40 ml ราคา 670 บาท
    -
    --
    --- หลังจากทดลองใช้
     เนียนดีนะคะไม่ขาว  ไม่วอกจนเกินไป  มีวิ้งๆ นิดหน่อยพองาม  มีกันแดด SPF 8  ที่สำคัญใช้แล้วหน้าไม่มันเลยค่ะ  เราเป็นคนหน้ามัน รู้สึกพอใจมากเพราะทาไป 2 ชั่วโมงหน้ายังไม่มันเลย  
        คุณภาพเราว่าพอๆกับ ลาเนจ สีเขียว เลยนะ  ลองลาเนจแล้วก็ดีพอๆกัน  แต่ลาเนจ สีเขียว จะเนียนกว่า บางกว่านิดนึง  แต่ถ้าเทียบคุณภาพกับราคา
      ลาเนจ สีเขียว  950 บาทไม่มีกันแดด ลดแล้วมากสุดแค่ 855 บาท
      The Face shop 670 ลดแล้วคงประมาณ 600 นิดๆ
    เราว่าราคาน่าลองทีเดียวนะคะ

แก้ไขเมื่อ 03 ม.ค. 49 14:03:01

จากคุณ : sueki - [ 3 ม.ค. 49 13:50:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป