CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

*+*+*สาวๆ มารีวิวคสอ.ที่ใช้ประจำวันกันเถอะค่ะ*+*+*

อยากให้เพื่อนๆมาช่วยกันรีวิว คสอ.ที่ใช้ประจำวันทั้งเช้าและเย็น และตัวไหนช่วยอะไร ดีอย่างไร สิ่งไหนที่ทำให้ประทับใจทำให้ใช้ทุกวันค่ะ

ของจอยนะคะ

ตอนนี้ลงตัวแล้วอยู่ที่
    leafเช้า
    •ล้างหน้าด้วย เซตาฟิล --- ชอบตรงที่สะอาดไม่แห้งตึงค่ะ
    •ใช้ตัวบำรุงขนตา The Face Shop  --- ดีไม่ดีอย่างไรยังไม่ทราบค่ะ แฮะๆใช้ตามกระแส
    • อายครีม นีเวีย Q10 --- ตามกระแสเช่นกัน ไม่ทราบดีอย่างไร และยังไม่เคยเจออายครีมตัวไหนโดนใจจังๆเลยค่ะ
    • Sekkisei lotion --- เค้าว่ากันว่าช่วยขาวใส จอยไม่รู้ว่าจอยขาวใสขึ้นเพราะอะไร เนื่องจากใช้หลายตัว แต่ที่เห็นชัดๆคือ สิวยุบแห้งทันตาเลยอ่ะ >_<
    • VIT C ลุมพินี --- ไม่รู้อีกนั่นแหละ ว่าช่วยแค่ไหน รู้ว่าใช้รวมๆกับทั้งหมดที่ใช้อยู่นี้แล้วหน้าขาวใสขึ้นทันตาเห็น เลยไม่ทราบได้ว่า เพราะตัวไหนถึงขาวใส จึงได้ใช้ต่อไปทั้งหมดนี้จ้า แฮะๆ ช่วยไรได้บางไหมหนอ
    • Day cream ของ อาทีสที้ค่ะ ใช้มา 3 ปีละ -*- เริ่มเบื่อ แต่ที่ติดใจคือ มันทำให้หน้าจอยไม่แห้งอ่ะ
    •กันแดดของ Sunkillerฝาทอง มีวิ้งน่ารัก ชอบที่ซู้ด และรับรู้ได้เลยตั้งแต่เริ่มใช้ว่าหน้าขาวขึ้น เนื่องจากก่อนหน้านี้ไม่เคยใช้กันแดดเน้นๆเลยอ่าค่ะ

leafเย็น
    •ล้างคสอ.ด้วย DHC OIL ไม่รู้นะ บางคนอาจแพ้กัน แต่จอยใช้แล้วหน้าจอยสะอาดมากๆ นุ่มด้วยอ่ะ
    •ล้างตามด้วยเซตาฟิล โรคจิตนิดนึง ต้องล้างตามเพื่อความสบายใจค่ะ
    •โทนเนอร์ของนูโทรจิน่า ไม่มีแอลกอฮอล์ เป็นตัวเดียวที่ใช้แล้วไม่แพ้อ่ะ
    • บำรุงขนตาThe Face Shop
    • อายครีม นีเวีย Q10 ตามด้วยวาสลีนแตะเบาๆรอบดวงตา
    • Moisture skin repair ของ Kose มีเพื่อนแนะนำมา ตอนนั้น อากาศหนาว ครีมอะไรก็เอาไม่อยู่ จมูกเป็นขุยๆน่าเกลียดมาก เลยไปถอยตัวนี้มาลอง โห เยี่ยมมาก!!! คืนเดียวเท่านั้นแหละ เช้ามาหน้าหายเป็นขุยอ่ะทั้งๆที่ตัวนี้เหมือนน้ำมากๆ ซึ้มเร็ว ไม่มีความเหนียวเลย ยังอัศจรรย์กับคุณภาพมันอยู่ค่ะ
    • Sekkisei lotion
    • VIT C
    • Night creamของ อาทีสตี้ ตัวนี้ก็ใช้มา 3 ปีแล้ว คือใช้ตอนก่อนนี้หน้าดีมากๆนุ่มมากๆ หน้าไม่มีแห้งขุยเลย เป็นครีมตัวเดียวที่ใช้ก่อนนอนแล้วเห็นผลกับหน้ามากๆ แต่คงเพราะใช้มานานแล้วมั๊ง หลังๆนี้เริ่มเอาหน้าแห้งๆของจอยไม่อยู่แล้วค่ะ นี่กำลังเล็งฟิโล hope in a jar อยู่ อิอิ

-----------
    •มาส์กก็มี White mask ประมาณ10-14 วันครั้ง เพราะหน้าจอยแห้งไม่กล้าใช้บ่อย ตัวนี้ ใสแค่ไหน ไม่บอกก็รู้เนอะ ^^
    •มีHerbal ของ Kose อันนี้นวดนาทีมาส์กนาที หน้าหมองๆสดใสและนุ่มขึ้นทันตาเลยอ่ะ จอยชอบมากๆ ใช้อาทิตย์ล่ะครั้งค่ะ
    • มาส์กให้ความชุ่มชื้นของอาทีสตี้ ใกล้หมดแล้ว คงไม่ได้ซื้อต่อ เพราะเบื่อ -*- จริงๆใช้ดีอ่ะแหละ แต่เบื่อแล้ว
    • มาส์กทิชชู่ของ Purederm ของเกาหลีค่ะ เคยได้มาลองใช้อันนึงติดใจมากมาย หน้านุ่ม สดใส เย็นๆสบายหน้าดีค่ะ
    -------------------------

สงสัยจัง ว่าใช้เยอะไปไหมหนอ >_< ว่าแต่เพื่อนๆล่ะคะ วันๆใช้อะไรกันบ้างเอ่ย?

แก้ไขเมื่อ 04 ม.ค. 49 23:48:25

จากคุณ : Jonuu - [ 4 ม.ค. 49 23:43:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป