CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

สอบถามเรื่องแป้งของ ETUDE หน่อยจ้า

อยากรู้จังว่าแป้งของETUDE ระหว่าง

ETUDE: Moist Finish Pact (มีสี#01 Light Beige /#02 Natural Beige/ #03 Skin Beige )

กับ

ETUDE: Super Smoothing Twin Cake (มีสี#21 Lite Beige /#23 Natural Beige)

ต่างกันอย่างไร เนียน ใส บางเบา ปกปิด ต่างกันแค่ไหนคะ?

ปกติเป็นคนหน้าแห้งค่ะ ไม่ได้ต้องการแป้งที่ปกปิดมาก อยากได้ที่ทาแล้วหน้าผ่องๆ ดูใสๆ ไม่ดูโบ๊ะอ่ะค่ะ

ตอนนี้ใช้Origin silk screenอยู่ก็ชอบอยู่มากมาย ใช้มาสามตลับแล้ว แต่แอบมาเห็นETUDE ถูกดี และดูจะเป็นที่นิยมกัน เลยลองsearchหาดูค่ะ

มาเห็น 2 รุ่นนี้ เกิดสงสัยว่าต่างกันอย่างไร

และปกติจอยใช้ Mac studio fix NC 20 สีแบบกลืนหายไปกับหน้าเหมือนไม่ได้ทาแป้งเลยง่ะ -*- คิดว่าเบอร์ขาวกว่านี้สักหน่อยน่าจะได้ ส่วน Origin silk screen ใช้เบอร์ 1 ค่ะ แต่ถ้าเป็นแบบผสมรองพื้นของOrigin จอยใช้สีSand

เลยอยากทราบข้อแตกต่างของ 2 รุ่นนี้ว่าต่างกันอย่างไร

และทั้ง 2 รุ่นนี้จอยควรใช้สีอะไรคะ?

และของและ ^^" ถ้าเทียบกับOrigin Silk screen อันไหนเนียนกว่ากัน

เน้น เนียนใส ผ่องๆ ไม่โบ๊ะอ่าจ้า ขอบคุณค่ะ ^^

จากคุณ : Jonuu - [ 5 ม.ค. 49 23:08:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป