CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+ + + ขอแนะนำเพื่อนๆที่อยู่เมืองนอก มีมาสก์ตัวนึงเจ๋งมาก + + +

เป็นมาสก์พอกหน้าของยี่ห้อ Dr Hauschka ชื่อ Rejuvenating Mask
    เราขอแนะนำเลยว่าใครที่อยู่ยุโรปอยู่แล้ว หรืออเมริกา
    น่าหามาลองใช้มากๆ

เราเองเคยรู้จักยี่ห้อนี้ว่าพวกดาราhollywoodชอบใช้กัน
    เราเลยเข้าไปอ่านข้อมูลใน makeupalley.com แล้ว
    เราเห็นเค้า ชม มาสก์ตัวนึงกันมากๆ และสรรพคุณ
    มันเจ๋งมากๆ คือลดรอยแดงจากการแพ้สารเคมี เช่น ยาสิวต่างๆ หรือว่า รอยแดงจากสิวก็ช่วยได้ และยังทำให้หน้าใสขึ้น รูขุมขนเล็กลง รอยดำจากสิวก็จางลง

ทีนี้เรามีโอกาสไปฮ่องกง แล้วมันก็มียี่ห้อนี้ขาย เราเลย
    รีบคว้าเลยค่ะ แต่พอดูราคา ตกใจมากๆ แพงมาก
    หลอดใหญ่100ml ราคา 4000 เศษๆ หลอดเล็ก 30ml 2500 แต่
    ถ้าซื้อในยุโรปหรือเยอรมันจะถูกมากเห็นเค้าว่ากันนะ

แต่พอเอามาใช้จริงๆ ใช้แค่นิดเดียวเองค่ะ หลอดนึงใช้ได้นานทีเดียว  แต่มันเก็บไว้ไม่ควรเกิน3เดือน เพราะมันทำจากธรรมชาติล้วนๆ เลยไม่สามารถเก็บไว้ได้นานๆเหมือนยี่ห้ออื่นๆ

ส่วนผลการใช้นะคะ อยากบอกว่าที่เค้า reviewกันว่าดีอย่างงั้นอย่างงี้ มันจริงเลยค่ะ เรารู้สึกเลยว่า
    สภาพผิวหน้ามันดีขึ้น เหมือนไปทำ treatment หน้ามาเลย
    ผิวมันจะใส  บอกไม่ถูกนะแต่ผิวจะดูละเอียดๆแต่งหน้าง่ายขึ้น  หรืออย่างเวลาหน้าแพ้(เราหน้ามันแต่ผิวแพ้ง่ายค่ะ)รอยแดงก็หายไป ส่วนพวกรอยดำจากสิวเอาตัวนี้ทาทุกคืน เห็นผลเลยว่าจางลงมาก
    เราใช้มา 3 อาทิตย์กว่าๆแล้ว ตอนนี้รู้สึกว่าสภาพผิวดีขึ้นจริงๆ ค่ะ

เราเลยอยากแนะนำเพื่อนๆที่อยู่เมืองนอก เพราะอยู่เมืองนอกคงหาซื้อไม่ยากอยู่แล้ว หรือใครมีเพื่อนอยู่เมืองนอกฝากซื้อก็ได้ เราว่ามันเป็นของดีที่ยังไม่ค่อยมีคนไทยรู้จัก เหมือนเป็น best kept secret ที่น่าลองอย่างมากเลยล่ะ

จากคุณ : pink poodle - [ 6 ม.ค. 49 12:48:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป