CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถามคุณ แบ๊น แบน เรื่อง ผลิตภัณฑ์แต่งผมดัด ของลูซิโด้ หรือผู้อื่นที่เคยใช้ยี่ห้อ อื่นที่ดีๆหน่ะคะ

คือว่าเพิ่งไปดัด มาที่ร้าน hair express กับช่างมารุ
    ปกติ ผม ตรงมากๆ ยาวเลยกลางหลัง
    ไม่เคยดัดมาก่อน
    แต่ดัดออกมาแล้วว สวยดีค่ะ

ดีค่ะ ลอนใหญ่ๆสวยดีแบบ ลอนญี่ปุ่นเลยค่ะ

แฮ่ๆๆ แต่ดีได้แค่ 2 วันค่ะ
    พอสระผมเสร็จ..... นรก มีจริงค่ะ

เซ็ต ไม่เป็นเลย

คืนแรก หลังจากสระ ก็อยากลองของค่ะ ว่าไม่เซ็ต เป็นไง
    ผลปรากฎ ว่า....

อยากจะร้องไห้ค่ะ ฟูๆๆๆ มาก

เลยทำใจว่าเด๋ว ตอนเช้า ค่อยใส่มูส แล้วกัน

ตื่นมาก็ เลย เอาฟ้อกกี้ ฉีดแล้วว ใส่มูส ของ ลูซิโด้

แบบ wet and hard ค่ะ
    ทำแบบที่คุณ แบ๊น แบน บอก ให้ขยึมๆ ขยุ้ม ๆ
    เฉพาะ ปลายๆๆ

แต่เราก็ ยังรู้สึกว่ามันยังแข็งๆ อยู่

เลยอยากถามว่า ตัว สเปรย์ ของ ลูซิโด้ เนี่ย

ถ้าเทียบกับมูส เนี่ย เป็นธรรมชาติกว่าไหมค่ะ

แล้วมันนิ่มๆ ไหม ไม่อยากได้แบบแข็งๆ

แล้ว มูส ของยี่ห้ออะไรดีบ้างค่ะ

เห็นเพื่อน เราบอก berina ดี ไม่แพง
    คุณ แบ๊น แบน เคยใช้ไหมค่ะ

แล้ว หมักผมใช้ของอะไรดีค่ะ

แบบ พวกของ Bio ที่เป็น กระปุกสีส้ม ดีไหมค่ะ

มียี่ห้อ อื่นๆ แนะนำไหมค่ะ

ขอบคุณค้า........

จากคุณ : ชาเขียวแอ๊ปเปิ้ลแดง - [ 10 ม.ค. 49 09:53:18 A:221.128.89.128 X: TicketID:006065 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป