CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มาทำอาหารเพื่อสุขภาพอย่างง่ายๆ ทานกันเถอะ (ตอนที่ 1)

ผมเชื่อว่าทุกคนเคยทานอาหารเจ หรืออาหารมังสวิรัตกันมาก็คงเยอะ

แต่ผมก็เชื่ออีกว่า หลายๆ คน คงไม่ชอบหรือคิดว่า ทานนานๆ คงเบื่อ เพราะรสชาติอาจจะดี แต่รสสัมผัส ความรู้สึกในการกัดเนื้อแต่ละชิ้นลงไปนั้น คงไม่เหมือนเนื้อแท้ๆ อย่างแน่นอนใช่ไหมครับ

และก็ถือว่าเป็นโชคดีของผมอีกเช่นกัน ที่ว่าได้มีโอกาสไปถ่ายรูป (เขาจ้างไปถ่าย) ร้านอาหารแห่งหนึ่ง

โดยเขาจ้างผมถ่ายรูปวิธีการทำ หน้าตาของอาหารแต่ละชนิด ถ่ายภาพภายในร้าน ซึ่งทำให้ผมได้เรียนรู้เล็กๆ น้อยๆ เกี่ยวกับวิธีทำอาหารแบบเพื่อสุขภาพ แล้วอร่อยทั้งรสชาติ และรสสัมผัส

(ผมได้มีโอกาสลองทานแล้ว เรียกได้ว่า กัดเข้าไปคิดว่า เนื้อวัว เนื้อหมูหรือไก่จริงๆ ซึ่งที่จริงแล้วมันทำมาจากโปรตีนเกษตร กับเห็ด)

ดังนั้นใครที่สนใจอยากลองทำ หรือลองไปชิม ก็ติดตามได้เลยในกระทู้นี้นะครับ

จากคุณ : avatayos - [ 10 ม.ค. 49 17:05:40 ] ส่งภาพนี้เข้ามือถือ

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป