CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

***คนหน้ามัน ใช้ Base ของอะไรดีคะ และทาแต่เบสไม่ลงรองพื้นได้ป่ะ*****

ปกติเราไม่ใช่เบสค่ะ คิดว่าฟุ่มเฟือยเปล่าๆ เพราะรองพื้นที่เราใช้ และก็แป้ง (Px) ก็เป็นแบบกระจายแสงอยู่แล้ว

แต่วันก่อนไปงานแต่งงาน ให้ BA ที่ Bloom แต่งหน้าให้ เขาลงเลสให้ด้วย ออกมาสวยใสเด้งกว่าที่เคยเลยติดใจค่ะ

ทีนี้อ่านกระทู้ข้างล่างบอกว่าของ Bloom ใช้แล้วม่ดี ไม่เด้ง แถมหน้ามัน (วันงานเราอยู่แป๊บเดียวก็ล้างออก เลยยังไม่มันมาก) เราเลยว่าคงต้องมองยี่ห้ออื่นแทนแลวล่ะ

แนะนำเบสให้คนผิวมันหน่อยนะคะ และขอถามอีกข้อ เบสนี่ทาเฉยๆ กับแป้งโดยไม่ลงรองพื้นได้ป่ะ??

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : คนกันเอง - [ 10 ม.ค. 49 19:09:37 A:221.128.113.66 X: TicketID:012788 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป