CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ไปยืดผมถาวรมา เอารูปมาให้ดูค่ะ

ผมยาวถึงกลางหลังค่ะ เคยยืดที่สยามออกมาก็ดีค่ะ 700 บาท ราคาน่าคบ
    แต่ยืดครั้งที่สองยืดชาวเขียวที่โลตัส 400 บาท
    เห่ยสุดๆ เหมือนไม่ได้ยืด เซ็งจิต

เว้นระยะมาเกือบปีค่ะ  
    เห็นเพื่อนน้องยืดชิเซโด้จากร้าน future cut ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า
    ออกมาสวยงาม ผมไม่เสีย เงางาม ราคาไม่แพงโหด 1600 พอทน

เลยตัดสินใจยืดอีกครั้งค่ะ ขี้เกียจไปสยาม
    ก็เลือกร้านที่เพื่อนน้องเคยไปค่ะ
    ไปถึงช่างก็เชียร์ให้เอาน้ำยาชิเซโด้ค่ะ
    อันนี้เราก็ตั้งใจไว้แล้ว ว่าแพงก็ยอม
    แต่มันแพงโหดว่าเพื่อนน้องเราเยอะค่ะ

เค้าบอกว่าของเพื่อนน้องน่ะ เค้ายืดครั้งแรกใช้ตัวนั้นได้
    แต่ของเรายืดหลายครั้งแล้ว ต้องใช้อีกตัวนึง ชิเซโด้เหมือนกัน
    ถามราคาก็ 3000 บาท (ผมยาวกว่าเพื่อนน้องเยอะเหมือนกัน)
    ก็กัดฟันทำค่ะ เค้าแถมเคลือบผมให้ด้วย

ทำไปทำมาช่างชวนคุย ว่าไม่ทำสีด้วยเหรอ
    เออเนอะ ผมเรามันไม่ดำดั่งใจ เรา็เลยตกลงทำสีผมด้วย
    เลือกสีดำธรรมชาติค่ะ (เป็นคนชอบผมดำๆค่ะ)
    ปกติทำสี 1500 เค้าบอกคิดเหมาไปเลย ลดให้รวมเป็น 4000

ตอนนั้นก็คิดนะว่าไม่น่าตกลงทำเล้ย ยืดอย่างเดียวก็กินแกลบแล้ว
    ระหว่างทำเค้าจะไดร์ผมที่ล้างน้ำยายืดออกแล้วให้ดูว่า
    อยู่บ้านสระผมเองแล้วจะเป็นแบบนี้นะคะ จะไม่ลีบมาก

ตอนน้องเค้ารีดผมน่ะ เจ็บมหาโหดเลยค่ะ
    แต่เค้าก็ตั้งใจรีดให้มากเลยค่ะ ขนาดมีเพื่อนมาช่วยรีด
    แล้วทำไม่ดี น้องเค้ารีดซ้ำให้ใหม่ด้วย

รวมเวลานั่งแช่ในร้านนาน 4 ชั่วโมงค่ะ
    พอเสร็จเรียบร้อย ดูผมตัวเองแล้วชอบมากเลยค่ะ
    มันตรงได้ใจ แล้วก็ดำดีค่ะ ไม่ด่างเหมือนแต่ก่อน
    รู้สึกดีที่ตัดสินใจทำสีไปด้วย
    ควักเิงินจ่ายไป 4000 แต่ก็ยังเดินยิ้มออกมาได้
    แล้วผมก็นิ่มลื่นดีค่ะ กลับบ้านมาคุณแฟนก็ไม่เหม็นหัวด้วยค่ะ

อดทนรอไป 3 วัน ถึงสระผม ช่วงนั้นก็จะลีบๆมันๆ หน้าใหญ่ไปตามระเบียบค่ะ
    และแล้วก็ถึงวันที่สระผมค่ะ สวยงามได้ใจสุดๆเลย
    อยากจะบอกว่าชอบผมตัวเองมากๆ เลยเอารูปมาอวดซะหน่อย

ให้ดูรูปเปรียบเทียบก่อน-หลัง
    เผื่อใครอยู่แถวปิ่นเกล้า ขี้เกียจเดินทางไปไกลๆ
    อยากจะไปยืดผมร้านนี้บ้าง  จะได้มีข้อมูลตัดสินใจค่ะ

จากคุณ : จู้จี้จัง - [ 11 ม.ค. 49 13:25:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป