CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เพื่อนๆคนที่ *- ดัดผม- * จ๋า , เพื่อนๆสระผมทุกวันไหมคะ แล้วผมร่วงเพิ่มขึ้นบ้างไหมเอ่ย

คือว่าปกติ เราจะสระวัน เว้นวันหน่ะค่ะ

เช่น จันทร์เย็น-สระ , อังคารเย็น-ไม่สระ , พุธเย็น-สระ, พฤหัสเย็น-ไม่สระ

พอจันทร์เย็น สระเสร็จ แล้ว ก็จะใส่มูส ปล่อย แห้งแล้วนอน
    ตื่นเช้ามาวันอังคาร ผมดัดมันยุ่ง แล้วไม่อยู่ทรง ก็เอา ป็อกกี้ ฉีดน้ำ แล้วขยำมูสอีก ( ทำกันอย่างนี้บ้างรึเปล่า ??? )

แต่ปัญหามีอยู่ว่า

ทีนี้บางที แต่ละวัน เจอแดด มันก็ร้อนเหงื่อก็ออก ผมด้านหลังที่ติดคอมันก็ พันๆกันเป็นกระจุกๆ เป็นธรรมดา

แล้ว ตอนเย็น วันอังคาร ก็จะไม่ได้สระผม
    ----> พอตื่นมาวันพุธ ผมก็ จะยุ่งๆ และก็พันกัน หน่อย หวีก็ไม่ได้ สางก็ไม่ได้ เด๋วผมดัด แตกหมด ใช่ไหมจ๊ะ
    -----> แล้วเพื่อนๆทำไงกันค่ะ

ใส่มูสต่อเลยรึเปล่า หรือว่าไม่ทำไรเลย
    แบบ ว่ามันจะไม่ค่อยอยู่ ทรงเหมือนวันที่สระ หน่ะค่ะ

หรือ เพื่อนๆ สระผมกันทุกวันเลยคะ

แล้ว เราสังเกตุว่าตั้งแต่ ดัด ผมมาได้ เนี่ย เวลาสระผม
    ผมร่วง มากๆๆๆ เลยค่ะ ร่วงเป็นกำๆๆ เลย
    เราเลยกลัวค่ะ มีใครเป็นบ้างไหม

หรืออาจเป็นว่าผมดัดไม่ค่อยได้หวีผม สางผม มันเลยพัน เป็น กระจุกๆ เวลาสระ เลยร่วงเป็นกำเลย
    ฮือๆๆ เศร้าใจจัง

เพื่อนๆ แก้ปัญหายังไงค่ะ

ช่วยบอกหน่อยนะ

แล้วใช้หมักผมของอะไรจ๊ะ
    ผมเรา เสียมากๆเลยอ่ะ

ขอบคุณค้า

จากคุณ : 1234 - [ 17 ม.ค. 49 09:39:13 A:221.128.110.30 X: TicketID:006065 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป