CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อยากรู้ว่าแป้งผสมรองพื้น กับแป้งtwo wayต่างกันยังไงคะ และช่วยแนะนำแป้งให้หน่อยค่ะ

คืออยากรู้ว่าแป้งผสมรองพื้น กับแป้งtwo wayต่างกันยังไงคะ

แล้วแป้งที่สามารถแต่งโดยการเอาพัฟ ไปชุดน้ำหมาดแล้วมาแต่ง ได้ นี่มันคือแป้งผสม รองพื้นหรือแป้งtwo wayคะ??

เพราะแต่ก่อนเราอยู่เมืองนอก เราเคยแต่งแบบใช้พัฟชุบน้ำ แล้วหน้ามันเนียนบางแล้วก็เด้งมากๆๆ แต่แป้งยี่ห้อนั้นมันหาซื้อไม่ได้แล้วในไทย พอมาเมืองไทย เราก็หาซื้อแป้ง แล้วมาแต่งแบบชุบน้ำดู แต่มันไม่ติดหน้ายังไงก็ไม่รู้ เหมือนว่าคุณสมบัติมันไม่ใช่เพื่อการแต่งโดยใช้น้ำอ่ะ

เพื่อนๆคนไหน รู้จักแป้งที่สามารถแต่งแบบนี้ได้ รบกวรแนะนำด้วยนะคะ

เราเป็นคนผิวผสม ผิวขาวจัดเลย หน้าไม่มีสิว แต่มีกระค่ะ เป็นกระกรรมพันธุ์ (เป็นลูกเสี้ยวอังกฤษ) ค่ะ ต้องการแป้งที่ช่วยในการปกปิดหน่อย ช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

แก้ไขเมื่อ 30 ม.ค. 49 11:48:23

แก้ไขเมื่อ 30 ม.ค. 49 11:33:27

จากคุณ : General’s Daughter - [ 30 ม.ค. 49 11:30:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป