CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

คือเราเป็นเริมที่อวัยวะเพศค่ะ มันน่าอายมากไหม มีใครเป็นเหมือนเรามั้ยคะ

ตามหัวข้อกระทู้ค่ะ เรากังวลมากกับอาการของไวรัสเริม
    ที่อวัยวะเพศ

บางทีก็คิดว่า ทำไมเราต้องมาติดเชื้อนี้ด้วย
    สมัยเรียนอยู่ก็มีแฟนนะคะ มีอะไรกับแฟน
    แล้วก็มีเม็ดตุ่มๆคันๆ น้ำใสๆขึ้นที่มือ เลยเอาเข็มไปทิ่ม
    บีบน้ำออก มันยิ่งเห่อ ขึ้นเต็มมือเลย
    ตอนนั้นไม่รู้ว่ามันคืออะไรค่ะ ก็ใช้มือจับหน้า จับอวัยวะเพศเวลาทำความสะอาดตามปกติ ไม่ได้ระวังอะไร

แล้วมันก็มาเป็นที่อวัยวะเพศ ซึ่งตอนนั้นก็ไม่รู้อยู่ดีว่าเป็นอะไร รู้แต่ว่าแสบๆคันๆ พอแผลแตกก็เจ็บ แล้วก็หาย ไม่ได้ระวังการแพร่เชื้อไปยังบริเวณอื่นของ ร่างกาย
    จนตั้งครรภ์มาศึกษาหาข้อมูลในอินเตอร์เนตค่ะ ถึงรู้ว่ามันคือไวรัส เฮอร์ปีส์ซิมเพล็กซ์หรือก็เริมนั่นเอง ตั้งแต่เป็นมา พักผ่อนไม่พอทีไรเป็นทุกที

ในเนตเค้าว่าขึ้นปีละ 2-3 ครั้งแต่เราเป็นบ่อยมาก
    จนต้องไปซื้อยามาทากันไว้ เวลาเริ่มรู้สึกคันๆ ก็ทายาทุกที
    เมื่อไหร่เผลอลืมทา ต้องเป็นแน่ๆ เราเลยต้องไปซื้อยาบ่อยๆค่ะ เวลาไปบอกเค้าว่าซื้อยาทาเริม เราอายมากค่ะ
    กลุ้มใจจัง เค้าว่าไม่หายด้วยนะคะโรคนี้

จากคุณ : น่าอายจัง - [ 31 ม.ค. 49 09:23:14 A:202.246.252.129 X: TicketID:115491 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป