CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

- - >•< - - สาวผมดัดทั้งหลาย เอาลอนผมของตัวเองมาโชว์กันหน่อยสิคะ - - >•< - -

สวัสดีเพื่อนชาวผมดัดทุกท่านค่ะ เนื่องจากช่วงที่ผ่านมาฮิตผมดัดกันมากๆ
    เห็นหลายคนโพสต์กันคนละกระทู้สองกระทู้ เราก็เลยอยากได้แบบว่า
    เอาผมดัดของทุกท่านมารวมๆกันอยู่ในกระทู้เดียวกันไว้ แล้วก็ให้รายละเอียด
    ในการดัด เซ็ท แต่งผม ทำให้ง่ายในการค้นหา และง่ายต่อการสอบถามด้วย
    เรียนเชิญนะคะ เรียนเชิญ คุณแบ๊น แบนด้วยนะคะ เจ้าแม่ผมดัดประจำห้อง ^_^

เริ่มจากเป็นคนแรกละกันนะคะ เราเองก็หาข้อมูลการดัดผมจากในกระทู้
    มาเยอะพอสมควร เห็นมีหลายคนแนะนำ พี่** (เซ็นเซอร์ชื่อดีก่าเนอะ)
    แต่ว่าค่าดัดมันแพงมากเลยอ่ะค่ะ คิดว่าเค้าดัดดีถูกใจเพื่อนๆ แต่ว่า
    มันตั้ง 3-4 พันแน่ะ เราก็จนค่ะ เลยตัดสินใจ - - เดินออกไปร้านหน้าปากซอย
    ถามป้าที่ร้านทำผมว่า ป้าดัดผมแบบวัยสะรุ่นได้ป่าว ป้าบอกว่าได้
    เราก็ถามว่าเท่าไหร่ป้า ป้าบอก500เราก็เลยดัดเรยค่ะ แหะๆ ^^"
    ตอนป้าแกดัด แกใช้ลอนแบบบ้านๆอ่ะค่ะ ไม่ใช่ลอนญี่ปุ่นอะไรที่ไหนเลย
    น้ำยาดัด ก็ ชวาสคอฟ ตอนดัดเราก็ใจตุ๊มๆ ต่อมๆ กลัวออกมาแก่อ่ะ
    แต่พอดัดเสร็จ เราก็ทึ่งในความสามารถของป้าแกมากเลย เราว่าโอเลยอ่ะค่ะ
    เวลาเซ็ทผม เราก็ใช้มูสของโลแลนขยำๆเอาอ่ะค่ะ ได้ลอนเช่นนี้แล
    พอเข้าออฟฟิศไป ลูกน้องทักว่าเจ๊เหมือนเดือนหยาดเลย อิฉันก็งงค่ะ
    ว่าเดือนหยาดคือใผ๋กันหนอ?? แต่ตอนนี้รู้แย้ว แหะๆ แบบว่า ไม่ค่อยได้ดูละครง่ะ

เห็นข้างล่างมีกระทู้ถามว่า ดัดผมแล้วหวีผมมั่งป่าว? สำหรับเรานะคะ
    เราหวีตอนสระผมเสร็จใหม่ๆอ่ะค่ะ ตื่นมาเช้าๆ เราก็เอานิ้วสางผมอ่ะค่ะ
    ไม่รู้ว่าจะอยู่ได้ซักกี่เดือนเหมือนกัน แหะๆ แต่ตอนนี้อยู่มาหนึ่งสัปดาห์แล้ว

จากคุณ : ~ONe PeAcH~ - [ 8 ก.พ. 49 13:20:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป