CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

--Bazilian wax ที่ล่ำลือ ไปทำมาแล้วล่ะ หุๆ---

หลังจากคิดทบทวนอยู่นาน ก็ได้ ฤกษ์ไปแวกซ์ซะที จะทำทั้งทีจะทำแค่บิกินี่ไปใย บราซิลเลี่ยนเลยดีก่า อิอิ

ทันทีที่เข้าไปในร้าน พนักงานก็ต่างส่งยิ้มเป็นกำลังใจให้คล้ายจะบอกว่า “ไม่เจ็บหรอกค่ะ”  (เค้ารู้ว่าเรามาทำไรเพราะโทรนัดไว้ล่วงหน้าแล้ว)

พอถึงเวลานัด พนักงานก็พาเราไปรอในห้อง ห้องที่นี่ก็ใช้ได้เลยล่ะ หรูหราตามแบบฉบับสปาทั่วไป
    มี aromatherapy พอผ่อนคลายให้หายกังวลได้มั่ง เสียงหวานๆ ของพนักงานสาวก็บอกว่า
    “อาบน้ำทำความสะอาดก่อนนะคะ” เราก็อาบน้ำเสร็จใส่เสื้อคลุมมานั่งรอเวลาขึ้นเขียง เอ๊ยเตียง  
    สักพักก็มีพนักงานสองคนเข้ามาเอาพลาสติกมารองบนเตียง บริเวณแถวๆ ที่ก้นเราจะไปวางอ่ะ
    สงสัยกันกระจัดกระจายมั้ง หุๆ ระหว่างนั้นเค้าก็ชวนคุยว่า ไม่เจ็บหรอกค่ะ เนี่ยพึ่งทำมาเหมือนกัน
    ทำครั้งแรกเหรอคะ เราก็ค่ะทำครั้งแรกค่ะ เค้าก็ยิ้มๆ พอสองคนนั้นออกไปสักพัก เจ้าหน้าที่ที่จะเป็นคนทำให้เราก็เข้ามา
    เค้าก็ให้เรานอนบนเตียง เอาก้นวางตรงพลาสติก จากนั้นก็เอาโลชั่นอะไรสักอย่างมาเช็ดๆ ทำความสะอาด
    เสร็จแล้วก็เอากรรไกรมาเล็มออกให้มันสั้นลงอย่างกะตัดผมแน่ะ และแล้วก็มาถึงขั้นตอนสำคัญนั่นก็คือ

“การแวกซ์”

เค้าเอาแวกซ์อุ่นๆ มาทาเป็นส่วนๆ ระหว่างนั้นก็บอกว่า “อย่าเกร็งนะคะทำใจสบายๆ  ไม่งั้นจะเจ็บมาก”
    อ้าวเฟ้ย ไหนเมื่อกี้บอกว่าไม่เจ็บๆ ไง หลอกกันนี่หว่า พูดไม่ทันขาดคำ แควก จ๊าก เจ็บจริงๆ ด้วย
    เจ็บมากๆ ไม่รู้จะเจ็บไปถึงเมื่อไหร่ (เผลอร้องเพลง ดัง พันกร อยู่ในใจ) ตลอดเวลาที่เค้าดึงแต่ล่ะทีนี่
    เราต้องพยายามไม่นึกถึงมัน มันจะได้ไม่เจ็บมาก แล้วก็ต้องแหกแข้งแหกขาให้เค้าแวกซ์แบบสุดยอดอ่ะ
    ตอนนั้นนี่ต้องทำหน้าด้านกว่าปกติ 10 เท่า (จากปกติที่ด้านอยู่แล้ว) คือเค้าต้องเห็นของเราชนิดที่ว่ามากกว่าเราเห็นของตัวเองซะอีก
    พอทำเสร็จเฮ้อ โล่งเลย เสร็จซะที จากนั้นเค้าก็เอา Lotion มาเช็ด เอาครีมมาทาอีกหลายขนานเลย
    มีการบอกด้วยนะ ว่าตรงกลางๆ อาจจะแสบหน่อยนะคะ เพราะมีเลือดออกด้วย โอ้ว แม่เจ้า ขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย เราคิดในใจ
    เลยถามเค้าให้แน่ใจว่ามันจะไม่เป็นแผลใช่มั๊ยคะ เค้าก็บอกว่าไม่เป็นหรอก อาจจะแสบนิดหน่อยวันแรกๆ สองวันก็หายแล้ว
    เล่นน้ำได้แล้วล่ะ เราก็ค่อยโล่งใจขึ้นมาหน่อย

เห็นมีคนถามกันบ่อยๆ ว่า จะไปทำ bikini wax ต้องเตรียมตัวยังไงไปบ้าง สำหรับเรานะ เราว่า แค่เตรียมใจไปก็พอ
    ถ้าถามว่าอายมั๊ย ได้อายแน่ๆ เพราะอย่างที่เราบอกอ่ะ เค้าเห็นทุกซอกทุกมุมจริงๆ นะ แล้วเจ็บมั๊ยเนี่ยก็ขอบอกว่า
    เจ็บแน่ๆ ยิ่งถ้าขนเส้นใหญ่จะยิ่งเจ็บมาก แต่มันก็เจ็บแบบทนได้แหล่ะ ไม่รู้ว่าที่ทนได้นี่คือมันจำเป็นต้องทนรึเปล่า
    เพราะไอ้ครั้นจะเลิกกลางคันแล้วให้มันเว้าๆ แหว่งๆ คงจะทุเรศน่าดู

สุดท้ายสรุปว่าทำมาแล้วชอบค่ะ เนียนดี เจ็บนิดๆ หน่อยๆ (จริงๆ แล้วมาก) ศรีทนได้ค่ะ

จากคุณ : รักแฟน - [ 9 ก.พ. 49 11:02:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป