CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มาโหวตกันหน่อยสิ....ผู้ชายกับผู้หญิง....ใครเข้าใจง่ายกว่ากัน

ชายอยู่แล้ว เปิดอกคุยกันตรงๆ ง่ายจะตาย (23 คน)
      ผู้หญิงตะหาก แค่มองตาก็รู้แล้วละว่าคิดอะไร... (8 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 31 คน

74.19%
     25.81%

โกวเล้งนักเขียนจีนมังกรโบราณ เคยกล่าวไว้ว่า "ชายผู้ใดที่เรียกตัวเองได้ว่าเข้าใจผู้หญิงได้อย่างลึกซึ้งถ่องแท้ ชายผู้นั้นเป็นคนที่ไม่รู้อะไรเลย"

ในความคิดของผมสิ่งมีชีวิตที่เรียกว่า "สตรี" เป็นสิ่งที่เข้าใจยากที่สุดในสามภพ... (-_-") พวกเราเหล่าผู้ชายแทบจะไม่มีวันรู้เลยว่าในใจเธอคิดอะไรอยู่ และเป็นการยากมากๆ ที่จะตามอารมณ์ของพวกเธอได้ทัน..

ผมเคยเอ่ยเรื่องที่ผมพิมพ์ไปข้างบนให้เพื่อนฟังบ่อยๆ
    ส่วนใหญ่ก็เห็นด้วยกะผมนะ แต่ก็ยังมีคนแย้งอยู่ดีอะแหละ
    ว่าไม่จริ๊ง ไม่จริง ผู้ชายเข้าใจยากกว่าตั้งเยอะ (จริงเหรอ)
    แถมยังเรื่องมาก(จริงอะ) ก็เนี้ยละครับเลยอยากจะมาถามเพื่อนๆชาวไร้รกรากรักกันดู...ขอเหตุผลด้วยนะครับ ^_^

แก้ไขเมื่อ 12 ก.พ. 49 18:44:20

จากคุณ : แห้วศักดิ์สิทธิ์ - [ 12 ก.พ. 49 18:42:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป