CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ระหว่างดัดฟันกับทำจมูก เลือกทำอะไรดีคะ

ฟันไม่ได้มีปัญหามากค่ะ แต่ถ้ามองด้านข้างก็จะเห็นว่ายื่นเล็กน้อย ถ้าจัดก็คงทำให้ใบหน้าดูดีขึ้น แต่ปรึกษาหมอแล้ว หมอก็บอกว่าไม่ 100% เพราะเรากระดูกฟันใหญ่

ส่วนจมูกก็ทรงสวยใช้ได้ แต่ค่อนข้างแบนค่ะ ตอนแรกตั้งใจว่าจะลองดัดฟันก่อน ถ้ายังไม่พอใจตัวเอง จึงจะยอมโดนมีดหมอ แต่พอมานั่งนึกดูว่า

ถ้าดัดฟันกว่าจะสวยมันก็ใช้เวลาตั้ง 3 ปี ฟัน ไหนจะอายเด็ก ไหนจะเสียบุคลิกภาพด้วย เพราะเราก็วัยทำงานแล้ว ซึ่งเมื่อเทียบกับจมูก ทำปุ๊ปเห็นผลปั๊ป ขอแค่ใจกล้าหน่อยก็พอ ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอาไงดี เลยลองมาถามสาวๆในนี้ดู รบกวนขอความเห็นหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : สวยวิทยาศาสตร์ - [ 16 ก.พ. 49 10:35:06 A:58.8.10.218 X: TicketID:105203 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป