CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

concealer ใต้ตา >> Cle de peau / RMK / MAC ขอแรงโหวตกันหน่อยค่า

Cle de peau (1 คน)
      RMK (2 คน)
      Mac select moisturecover (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 7 คน

14.29%
     28.57%
     57.14%

กำลังเผชิญกับการแปรสภาพทางชีววิทยาของตัวเองค่ะ เปลี่ยนจากคนกลายเป็นแพนด้า =____=

ไม่เคยใช้ concealer สำหรับใต้ตาอย่างจริงจังมาก่อนเลยค่ะ แต่ช่วงหลังรับใต้ตาตัวเองไม่ได้อย่างรุนแรง ไปลองของ Shu และ BB มา แต่ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่เลยค่ะ ส่วน canmake และ Laura Mercier ที่ซื้อมาก็พอใช้แต่ยังไม่ดีเท่าที่หวังไว้

ตอนนี้กำลังตามหา concealer ที่จะถูกใจค่ะ  ราคาเท่าไหร่ก็ยอมแล้วววว Y____Y
    เท่าที่ลองไป search หากระทู้เก่าๆอ่าน มีสามตัวนี้ที่คนพูดถึงอีกว่าดีมาก แต่อาจจะไม่เป็นที่นิยมของมหาชนเท่าไหร่นะคะ ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆคนไหนเคยใช้มาเยอะๆแล้วพอจะช่วยเปรียบเทียบเป็นวิทยาทานได้ไหมคะ

อ้อ...ลืมบอกค่า สภาพผิวหน้าเป็นผิวผสม จมูกมันมากถึงมากที่สุด แต่แก้มแห้ง ส่วนปัญหาที่พบกับการใช้ concealer คือ พอใช้ไปแล้ว ใต้ตาดูแห้งๆกร้านๆ เป็นรอยคราบคอนซีลเลอร์ดูแห้งๆน่ะค่ะ ไม่เนียนดั่งใจเลย เฮ้อออ

รบกวนทุกท่านด้วยนะคะ ^ ^

จากคุณ : RUBIS - [ 17 ก.พ. 49 23:51:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป