CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอสอบถามหน่อยครับ... วิธี เอาน้ำตาเทียนออกจากขากางเกง...

ไม่แน่ใจว่าไปถามห้องไหนดี... หว้ากอ... ก็ดูไม่ถึงกับเป็นวิทยาศาสตร์จะมาตอบ

คิดว่า...ห้องนี้...น่าจะมี คุณแม่บ้าน หรือสาวๆที่น่าจะรู้ อยู่มาก

คงพอจะมีแนวทาง การแก้ไขให้ผมได้

วันเพ็ญเดือนที่แล้ว ผมไป เวียนเทียน หลังเลิกงาน

แล้ว ลืมไปว่า... น้ำตาเทียน... มันไม่ได้หยดลงที่มือเราเท่านั้น ขณะเดิน... มันยังหยดมาถึงกางเกง ( ตัวเก่ง )

เวียน 3 ครั้ง
    ครั้งละ 3 รอบ ( ทั้งวัด )

เวียนๆไปได้รอบนึงมั้ง... ก็นึกขึ้นมาว่า... เราไม่มีครอบแก้ว หรือกะเปาะที่จะป้องกันน้ำตาเทียนหยด โดนมือน่ะ ไม่เท่าไหร่  แต่ไปโดนกางเกงนี่สิ... จะทำไงดีหว่า...

พอเวียนเสร็จ ก็มานั่งฟังธรรมต่อ ก็เป็นอย่างที่คิดจริงๆ  น้ำตาเทียน เต็มขากางเกงตัวเก่งของผมเลย... ( ไม่ถึงกับเต็มกางเกงหรอกครับ... แต่ก็เยอะพอที่จะ ดูไม่ดี ) ถ้าจะใส่ทำงาน  แบบว่า... มองมาก็เห็นเลย ชัดเจน แล้วก็เยอะไม่น้อยเลยด้วย

รบกวนวิธีการเอาน้ำตาเทียนออกจากขากางเกงด้วยครับ

( ถ้าเป็นไปได้ ขอเป็นวิธี ที่ คุณ...  เคยทำแล้วได้ผลดีด้วยนะครับ )

ผ้า... ก็เป็นลักษณะ...สีดำ ฝ้าย(หรือเปล่าหว่า) + ใยสังเคราะห์ มันๆนิดๆ เลื่อมๆนิดๆน่ะครับ เป็นผ้ามีน้ำหนักทิ้งตัวพอสมควร

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ...

จากคุณ : Phoenixนิลมังกร - [ 19 ก.พ. 49 14:03:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป